ต้องการหา server ดังนี้ครับ

อยากให้ทราบ Requirement นิดนึงครับ (พอดีผมสาย Programming ครับเลยไม่แน่ใจ)

• ใจจริง แล้ว ผมไม่อยากได้ server ที่ผมต้องมา Setup อะไรเองครับ (แต่อยากได้ Shell เผื่อไว้ลงอะไรแปลกๆในอนาคต)

• พอดีจะทำแบบว่า พวก Shopping Service (แบบ Tarad.com, Welove) แต่ ว่า ถ้าใช้พวก VPS มันก็จำกัด แค่ 1 เครื่อง ผมเลยมองไปที่ Cloud อารมณ์แบบว่า Cluster อะไรประมาณนั้น (ไม่รู้เข้าใจถูกหรือเปล่านะครับว่า VPS มันได้ แค่ 1 เครื่อง)

• สามารถขยายตัวได้ แบบว่า ถ้าผม ต้องการ ความแรงเพิ่ม ผมก็ สามารถเพิ่มเองได้ผ่าน Control Panel

• ผม กะรองรับ คน ซัก 50k - 500k / วัน ได้ ก็ไม่น่ามีปัญหาแล้วครับ (อันนี้ผมกะเฉยๆครับ)

• มี SSL ติดให้ผม ไปเลย

• ไม่อยาก Setup อะไรมามายครับ ผมชิน กับ Hosting ทั่วๆไป ว่างั้นเถอะ

• ขอเป็นบริษัทครับ ไม่เอารูปแบบบุคคล จดทะเบียนจริงจังครับ

อยากถามครับ ว่า ใช้งบเท่าไหร่ และมีเจ้าไหนบ้าง ที่น่าเชื่อถือ ยิ่งมี Review ยิ่งเยี่ยมเลยครับ

ขอบคุณมากครับ ถ้าผมเข้าใจอะไรผิด โปรดชี้แนะด้วยครับผม

ตอนนี้ดูๆ คิดๆ อยู่ว่าไป VPS ก่อนจะดีไหม แล้วค่อยย้าย (ตรงนี้ซิลำบาก ผมเลยมองว่า หาทีเดียว อยู่ยาวครับ)

vps ก่อนก็ได้ครับ ถึงระดับ vps ไม่ไหวก็ค่อยขยับไป cloud

แต่เดี๋ยวนี้ vps หลายเจ้าก็อยู่บน clous แล้วครับ

เดี๋ยวก็มีมาเสนอตัวกันครับ

แนะนำ vps แบบ private cloud ครับ

ลง Direct Admin เป็น ่control panel

เวลาต้องการเปลี่ยนระบบเป็น physical server

ระบบของผมสามารถ convert ไปเป็น physical server ได้ไม่ยากครับ

ลองดู vps ของผมก่อนก็ได้ครับ

www.bestthaihost.com/vps.html

VPS มันก็จำกัด แค่ 1 เครื่อง

เข้าใจผิดนะครับ.

ผม กะรองรับ คน ซัก 50k - 500k / วัน

ต่างกัน 10 เท่าเลยนะครับ range นี้ไม่เหมาะสมถ้าระบุ range น่าจะ 50k-70k หรือ 500k-700k

อยากโตต้องลงทุน สุดท้ายคุณเป็นคนตัดสินใจ ก็ต้องรับกับทั้งข้อดีและข้อเสียที่จะตามมาเอง

VPS ก่อนเลยครับเห็นด้วย www.ihotvps.com

แนะนำเริ่มต้นจาก VPS ก่อนก็ยังไม่สายครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับผม ผมได้ปรึกษาน้อง Icez ละครับผม อาจจะ ใช้บริการกับน้องเขาครับผม

ยังไงขอบคุณมากครับๆ ผมใจร้อนเองแหละ มองไกลไปนิด เลยโดนโบกมา ว่า ทำไปก่อน ค่อยๆ จัดไปทีละเรื่อง ขอบคุณทุกท่านและน้อง Icez มากครับผม

ขอบคุณมากนะครับผม พอเข้าใจ เรื่อง VPS ละครับ (~เดาเอานะ)

ส่วน Range เนี่ย ผิดผมเองแหละ กะประมาณไม่ถูกครับเลยตีกว้างๆ มันต้องดูที่ Business Model ด้วยหนะครับ ยังไม่สามารถระบุได้ เลยบ้าพลังไป 10 เท่าตามที่บอกเลยครับ เลยคิดไปคิดมา ค่อยๆเป็นค่อยๆ ไปปรับ Business ด้วย ปรับทางด้าน เทคโนโลยีด้วยครับผม