ต้องการเช่าซื้อ Server ก่อนปีใหม่หรือต้นปีใหม่น่ะครับ

ต้องการเช่าซื้อ Server แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะเป็นรุ่นไหนดี

รบกวนช่วยเสนอแนะ เสนอรายละเอียดและราคามาน่ะครับ ด่วนนิดหนึ่งก็จะดีครับ ตั้งใจจะใช้ช่วงต้นปีใหม่เลย

จุดประสงค์

==============================================================================

ส่วนใหญ่จะเป็นเว็บไซต์ส่วนตัวครับ เช่น ขายของออนไลน์/คลับส่วนตัว และก็มีเว็บไซต์ลูกค้าหรือคนรู้จักบ้างเล็กๆน้อยๆ

สิ่งที่อยากได้

==============================================================================

1.ขอเช่าซื้อ Server ประมาณ 5000/เดือน แต่บวกลบได้น่ะครับ หากมี options ที่น่าสนใจ เช่น Raid 5 (เคยมีประสบการณ์ HDD พัง จนต้องวิ่งวุ่นเพื่อจ้างคนกู้ข้อมูล วุ่นวายพอมากครับ)

2.อยากได้ Colocation แถวถนนรัชดา หรือ ถนนเพชรบุรี (ใกล้ดีครับ สะดวกในการเดินทาง)

3.อยากได้ VPS เพื่อแบ่งเครื่องเป็น 2 แบบ คือ

3.1 แบบมีระบบจัดการ server  เช่น Direct Admin หรือ อื่นๆ เพื่อไว้จัดเก็บเว็บไซต์ลูกค้าทั่วๆไป

3.2 แบบไม่มีระบบจัดการ  เพื่อที่จะสามารถ config โปรแกรมต่างๆ ได้เอง เช่น memcahce , nginx , noSQL เพราะเว็บบางตัวอาจจะใช้โปรแกรมแปลกๆ ต้องลงเพิ่มเติม

4.หากมี KVM หรืออะไรที่สามารถ Remote ไปที่หน้าเครื่องได้เมื่อ server มีปัญหา / สามารถลง OS ใหม่ได้โดยไม่ต้องเดินทางเข้าไป ก็จะเยี่ยมมากเลยครับ

5.อยากได้ Server ที่มี Memory เยอะหน่อยครับ ส่วนพื้นที่ HDD ไม่เน้นมากครับ (เก็บเว็บไม่กี่ตัว เน้นใช้ Memcache มากกว่าใช้พื้นที่ HDD)

หมายเหตุ

• ข้อ 3-4 ไม่มีก็ไม่เป็นไรน่ะครับ แต่ถ้ามีก็จะดีมากเลยครับ

• ต้องการทราบราคา IP ที่ต้องซื้อเพิ่มเติมด้วยน่ะครับ

รบกวน PM รายละเอียดมาได้เลยน่ะครับ รายละเอียดอาจจะเปลี่ยนแปลงได้น่ะครับ หากแนะนำเข้ามาแล้วคิดว่าดีกว่าในงบประมาณที่ใกล้เคียง

อย่างช้าผมอยากสรุปว่าใช้ที่ไหนภายในอาทิตย์หน้าน่ะครับ หากได้แล้วหรือได้ก่อนผมจะรีบแจ้งให้ทราบน่ะครับ หากไม่โพสต์ก็ยัง PM เข้ามาได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ PM มาน่ะครับ

ผมขออนุญาตแจ้งเพิ่มเติมอีกนิดน่ะครับ …

หากสะดวก ผมอยากรบกวนให้ชี้แจงมาเป็นข้อๆ ได้มั้ยครับ ว่ามีหรือไม่มีบริการดังกล่าว

ที่จริงผมไม่ได้ขี้เกียจดูตามลิงค์น่ะครับ ผมเต็มใจอ่านตามลิงค์ที่ท่านส่งมาน่ะครับ

แต่บางครั้ง ผมเองก็อาจจะหาคำตอบจากในเว็บหรือลิงค์ที่ส่งมาไม่เจอครับ เลยไม่แน่ใจว่าคุณมีบริการนี้ นั่น โน้นหรือเปล่า ^ ^

ขอบคุณอีกครั้งน่ะครับ

เนื่องจากหลายๆ รายส่งราคามาใกล้เคียงกันมากครับ

ผมเลยส่งรายละเอียดกลับไปให้กับทุกๆรายแล้วน่ะครับ

รบกวนตอบ PM มาน่ะครับ จะได้สรุปตามกำหนดการที่วางไว้น่ัะครับ ^ ^

ขอบคุณทุกๆ รายการที่เสนอมาน่ะครับ

ขออนุญาตปิดกระทู้น่ะครับ…ได้ผู้ให้บริการแล้ว

ขอบคุณ THT และ ทุกๆคนที่ PM มาน่ะครับ

โอกาสหน้าฟ้าใหม่ค่อยว่ากันครับ ^ ^