หาคนสอนทำ Server Vps ให้เช่าครับ

สวัสดีครับ คือผมอยากเริ่มสร้าง Vps ให้บุคคลอื่นเช่าและหาประสบการณ์น่ะครับ เน้นไปทางเปิด Vps เพื่อเปิดเป็นเซิฟเกม เช่น FiveM , Minecraft , PB , Ts3 ประมาณนี้ครับ ตอนนี้ส่วนตัวผมคิดว่ามีทางเลื่อกอยู่ 2 ทางคือ 1.) เช่า Dedicated Server 2.) เก็บเงินทุนแล้วซื้อ Server เป็นของตนเอง แล้วใช้บริการ Co-Location เพื่อวางตัว Server เลยอยากถามพี่ๆที่มีความรู้ทางด้านนี้นะครับว่ามีใครสามารถสอนหรือให้ความรู้ผมทางด้านนี้ได้บ้างครับ ผมต้องหาความรู้อะไรเพิ่มเติมบ้างครับ และ 2 ทางเลือกของผมมีความเหมาะสมมากน้อยแค่ไหนครับ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นนะครับ สามารถแนะนำเพิ่มเติมได้เลยครับ

ติดต่อได้ครับ รับสอน และให้ความรู้ครับ
line: tumm.tanatpat

แนะศึกษาข้อมูลการบริหารกิจการให้ดีๆ เริ่มนะไม่ยาก แต่การบริหารให้รอดไม่ง่ายครับ
การเริ่มต้นธุรกิจไม่ใช่สิ่งที่ยาก แต่สิ่งที่ยากกว่า คือการบริหารอย่างไร ให้ธุรกิจมีกำไร เติบโต ได้
ปัจจุบัน ธุรกิจด้านนี้เข้าสู่ Red ocean ผมเรียกว่าทะเลแดงเดือด สายป่านไม่ยาว อยู่ยากครับ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำดีๆนะครับ

แอดเรียบร้อยครับ