หาคนสอนทำ Server Vps ให้เช่าครับ

สวัสดีครับ คือผมอยากเริ่มสร้าง Vps ให้บุคคลอื่นเช่าและหาประสบการณ์น่ะครับ เน้นไปทางเปิด Vps เพื่อเปิดเป็นเซิฟเกม เช่น FiveM , Minecraft , PB , Ts3 ประมาณนี้ครับ ตอนนี้ส่วนตัวผมคิดว่ามีทางเลื่อกอยู่ 2 ทางคือ 1.) เช่า Dedicated Server 2.) เก็บเงินทุนแล้วซื้อ Server เป็นของตนเอง แล้วใช้บริการ Co-Location เพื่อวางตัว Server เลยอยากถามพี่ๆที่มีความรู้ทางด้านนี้นะครับว่ามีใครสามารถสอนหรือให้ความรู้ผมทางด้านนี้ได้บ้างครับ ผมต้องหาความรู้อะไรเพิ่มเติมบ้างครับ และ 2 ทางเลือกของผมมีความเหมาะสมมากน้อยแค่ไหนครับ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นนะครับ สามารถแนะนำเพิ่มเติมได้เลยครับ

ติดต่อได้ครับ รับสอน และให้ความรู้ครับ
line: tumm.tanatpat

แนะศึกษาข้อมูลการบริหารกิจการให้ดีๆ เริ่มนะไม่ยาก แต่การบริหารให้รอดไม่ง่ายครับ
การเริ่มต้นธุรกิจไม่ใช่สิ่งที่ยาก แต่สิ่งที่ยากกว่า คือการบริหารอย่างไร ให้ธุรกิจมีกำไร เติบโต ได้
ปัจจุบัน ธุรกิจด้านนี้เข้าสู่ Red ocean ผมเรียกว่าทะเลแดงเดือด สายป่านไม่ยาว อยู่ยากครับ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำดีๆนะครับ

แอดเรียบร้อยครับ

This topic was automatically closed 90 days after the last reply. New replies are no longer allowed.