ใครพอมี Server นอกหรือ VPS นอกให้เช่ามั่งไหมครับ

ใคร พอมี ทิ้งรายละเอียดใว้เลยนะครับเครื่องไม่ต้องแรงมากก็ได้ แต่ของเป็น OS windows Server 2003

ถามนิดครับ ที่จะใช้ VPS นอกเพราะต้องการความเร็วกับการติดต่อเมืองนอก
หรือเลี่ยงกฎหมายครับ หรืออื่น ๆ ครับ

[quote author=maxlogic link=topic=16975.msg158946#msg158946 date=1232529824]
ถามนิดครับ ที่จะใช้ VPS นอกเพราะต้องการความเร็วกับการติดต่อเมืองนอก
หรือเลี่ยงกฎหมายครับ หรืออื่น ๆ ครับ

สอบถาม Google และไปเช่าเองโดยตรงดีกว่าครับ หากอย่างผมจะเอามาขายต่อ…ก็ต้องบวกราคากันอยู่ดี สู้ไปเช่าเอง จะทำถูกหรือผิดกฎหมายไม่ได้มีใครว่าครับ

งั้นผมขอถามต่อว่า dedicated ของนอก เจ้าใหนดีครับ
เน้นระบบ network นิ่งๆ และราคาไม่แพงครับ

ตอนนี้ที่ใช้อยู่ของ godaddy network ไม่นิ่งเลย
เข้าได้บ้่างไม่ได้บ้าง (จะเข้าไม่ได้เป็นช่วงสั้นๆ เป็นค่อนข้างบ่อย)

ลองไปหาอ่านที่ไทยเสียวบอดสิครับลุง มีเยอะเลย

ถ้าต้องการความเร็ว แต่ไม่ได้เน้นว่าต้องรับส่งข้อมูลมหาศาล
ลอง VPS ของผมก็ได้ครับ Inter ที่ผมอยู่อย่างเร็วครับ (แต่มีการจำกัด Data transfer)

สนใจตามลายเซ็นเลยครับ

น้อง camfrog 100%