ถามเรื่อง server lenove ครับ

lenove ได้ซื้อกิจการของ ibm ไปแล้ว

ผมอยากทราบว่า พวก server lenovo ที่ขายๆอยู่

ก็คือ server ของ ibm แต่แค่เปลี่ยนชื่อ มาเป็น lenovo ใช่ใหมครับ

และ server ของ lenovo ที่ขายอยู่ นั้น ยังคงใช้ระบบ เทคโนโลยี คุณภาพ เทคโนโลยีสมัยใหม่ ของ ibm อยู่ครบใช่ใหมครับ หรือว่าเขาลดสเป็คลงบ้าง

น่าจะแล้วแต่รุ่นครับ แต่ถึงใช้เทคโนโลยีไอบีเอ็ม สมัยนู้น แต่สมัยนี้มันเปลี่ยนไปพอสมควรแล้วละครับ

เทคโนโลยี IBM คุณภาพ Lenovo :sunglasses:

แต่ผมว่า lenovo เทคโอเวอร์ ibm ตั้งแต่ปี 2005 แล้ว ไม่รู้จะเหลือเทคโนโลยีอะไรอยู่บ้างนะครับที่ยังใช้งานอยู่