ต้องการคนเซ็ต server ทำ file hosting ครับ

มีเครื่องวางอยู่ที่ proen วางทำ bitcolo อยู่ แล้วเกิดอาการเบื่อ อยากทำเว็บ ฝากไฟล์แทน มี HD อยู่ 8 ลูก
spec core2duo e6420
ram 4 GB 800
HD 320*8
mainboard gigabyte ds4

ต้องการคนเซ็ต linux พร้อม config และลงเว็บฝากไฟล์ โดยใช้ script ของ MFHS ของ yabsoft โดยผมเป็นคนซื้อ lisence ให้เอง

มีใครสนใจบ้างครับ

ลองเสนอราคา PM

Proen ถ้า Class bit มัน block port inter หนิครับ ยังงี้ติดตั้ง Package ลำบากหน่อยนะ

ย้ายมาคลาส web ได้ครับ คุยกับ sale แล้ว

Download Linux ลองมาหัดติดตั้งดูสิครับ ไม่ยากอย่างที่คิดนะ CentOS ก็ได้

ไอ script ที่ว่าลงไม่ยากเลยครับ แต่จะจูน Apache ให้เร็วเนี่ยยากกว่า

ใช้ lightppd น่าจะ work กว่านะ

ทำไปยัง ถ้ายังติดต่อผมมาหน่อยมีลูกค้า ที่เค้าทำเวบแบบนี้อยู่