สอบถามเรื่องการตั้งค่า serverผมอัฟโหลดFile ขนาดเกิน2mbผ่านเว็บบอดไม่ได้

ผมจะไปตั้งค่ายังไงดีครับ จะไปแก้ไขที่ไหนดีครับ ช่วยบอกแบบล่ะเอียดทีได้ไหมครับ แบบว่าผมจะแนบ File ผ่าน เว็บบอด ถ้า File เกิน 2mb มันจะอัฟไม่ได้อ่ะครับ ช่วยผมด้วย

รายละเอียดน้อยไปมั้งครับ

OS ใช้ลินุ๊กครับผม

แก้ที่ php config นะครับ

; Maximum allowed size for uploaded files.
upload_max_filesize = 2M

แก้ที่ php config นะครับ

Code:
; Maximum allowed size for uploaded files.
upload_max_filesize = 2M

[b]ว่าแต่

สร้างแฟ้มชื่อ .htaccess

ใส่ข้อความข้างในตามนี้

php_value upload_max_filesize "10M"
php_value post_max_size “10M”

งั้นดูเพิ่มเติมว่าใช้ เว็บบอร์ด ของอะไร
ส่วนใหญ่อย่าง IPB SMF

Timeout ด้วยหรือเปล่าครับ

ที่แท็ก

<FORM …

ตัวนี้อีกคัวครับ
memory_limit
ไม่แน่ใจว่าใช้ .htaccess ได้ปล่าว
จำไม่ได้แล้วว่า่คา default มัน 8M หรือ 16M
ถ้าใส่ได้ก็ใส่ให้มากกว่า 2 ค่าข้างบนครับ

file upload ไม่เกี่ยวกับ memory limit ครับ ทดสอบมาแล้ว

files.icez memory limit แค่ 8MB แต่อัพได้เป็นร้อย MB lol