จะซื้อ server dell R300 1 U จากเมืองนอก จำเป็นต้องเลือก rack rails ไหม

จะซื้อ server dell R300

1.rack rails หาซื้อเองได้ไหม ที่ไหน ราคาเท่าไหร่
หาซื้อได้ตามสมาชิกในนี้ครับ บางท่านมีแต่ไม่ได้ใช้ครับ
2.server intel , asus มี rack rails ให้ไหม 1 U
ตัว barebone ของ Intel และ Asus จะมีรางมาให้ด้วยครับ
3.สั่ง r300 จากอเมริกา ไม่เอา rack rails ได้ไหม หรือควรประกอบมาด้วย
ถ้าสั่งจาก web site dell โดยตรง จะส่งมาไทยไม่ได้ครับ ต้องโทรสั่งจาก dell AP เท่านั้น http://www1.ap.dell.com

แนะนำให้ซื้อเครื่องแล้วสั่งรางยึด rack มาพร้อมกับเครื่องดีกว่าครับ เพราะหาซื้อเองน่าจะยาก

ลองดูครับ รางมันมีหลายแบบ แต่ก็ไม่น่าถึง 200 ดอลลาร์

ไม่ต้องยุ่งยาก ลำบากขนาดนั้นหรอกครับ
ซื้อกับผมเนี่ย จัดการให้หมด static rails แถมให้ยังได้เลยครับ อันละไม่กี่พันกว่าบาท
มีที่วางยัง ถ้ายังไม่มีจัดการให้ได้หมดครับ

ทำไมต้องสั่งจากเมืองนอกอ่ะครับ? ซื้อจาก Dell AP นี่ละครับ ราคาต่างกันมากขนาดนั้นเลย? อ้อ อย่าลืมบวกค่าส่งของ ค่าเสียเวลารอของด้วยนะครับ

ปล. ส่ง ems จาก JP มาเมืองไทย สำหรับเครื่อง 2850 นี่ราวๆ 5000-6000 บาท แถม case อาจเละได้ เพราะว่าปณ. เมืองไทย พี่โยนลูกเดียว ถ้าคน pack มาไม่ดี เจ๊งครับ

3.สั่ง r300 จากอเมริกา ไม่เอา rack rails ได้ไหม หรือควรประกอบมาด้วย

– ไม่ลองสั่งจากสมาชิกในนี้หล่ะครับ มีหลายท่านให้บริการอยู่ ไม่ต้องยุ่งยากสั่งจากอเมริกาหรอกครับ

ดูเรื่องประกันด้วยนะครับ ใช้ข้ามประเทศเขาไม่รับประกันนะครับ
แต่ถ้าซื้อแบบไม่เอาประกันแล้วถูกกว่ากันเยอะก็เอาเลยครับ

แล้วซื้อจากเมืองนอกรวมค่าขนส่งแล้ว มันถูกกว่าที่มีขายในบ้านเราหรือครับ

ซื้อในบ้านเราดีกว่าครับ สะดวกกว่า มีขายอยู่หลายเจ้าครับ

ถ้าผมสนใจซื้อ

มีขายทั่วไปครับ quickserv ก็มี
nbd onsite service 3 ปีครับ

pantiphost สิครับแหล่มสุดสำหรับ Dell

ไม่แนะนำ Best Thai Host มั่งเหรอ
เป็น Dell Partner เหมือนกันนะ

น้อยใจ