อยากวาง server เครื่องตัวเอง มีใครให้บริการที่ CSlox บ้าง

อยากวาง server เครื่องตัวเอง มีใครให้บริการที่ CSlox บ้าง ถ้าฟรี DA ใช้งานยิ่งดีอ่ะครับ

มีเจ้าไหนบ้างครับ พร้อมวาง พรุ่งนี้เลยอ่ะครับ

เสนอมาหน่อยครับ ถ้าไม่ใช cslox ก็ขอที่อื่นกะได้ ขอบริการ เป็นกันเองหน่อยก้ดีครับ เพื่อความอยู่นาน ๆๆ

Server : 1U 19" อ่ะครับ

ขอที่ มี suport ลง os+cp ฟรี แรกเข้างนะครับ อิอิ

ปล. ขออภัยครับ ช่วย ย้ายให้ผมหน่อย ผมมือใหม่ หัดขับ พยายามหาหมวดโพสเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าเข้าข่าย หมวดไหนนะครับ ขออภัย Mod มานะที่นี้ครับ

ว่าแต่เครื่องเป็ฯแบบไหนล่ะ mini / xU
ถ้าเอา CSlox ผมให้ยืม case mini ครับ เอาแต่ข้างในมา ราคาไม่แรงแน่ครับ

ถ้าจะเอา CAT-IDC รับแต่ 1U ครับ แต่สามารถยืมเคสได้ครับ เป็นเคส 1U สั้น ใส่ HDD ได้ 2 ลูก มี PSU ให้ นอกนั่นเอามาเอง (ทั่นไปหลายพันแล้ว)
ราคาไม่แพงอีกเช่นกัน

ติดต่อตามลายเซ็นครับ

เห็นว่าโพสไม่ตรงหมวด สงสัยจะโดยลบตามกฎซะละมั้ง

ไม่มี cs ครับ มีแต่

กำลังดูข้อมูลครับผม แล้วมีที่สำหรับทำ บิท ด้วยไหม เผื่อ hosting ไม่รุ่ง จะได้พลิกวิกฤต

คิดดีแล้วหรอครับ เมื่อเจอพรบ คอม

ของเถื่อนผมไม่รับครับ ตรวจเจอ ยึดเครื่องทันที

ส่วนมาก ที่โดนกะพวก Colo นะครับ เพราะมีไฟล์หลักฐาน แต่ เวบบิดไม่มีไรเลยแค่สคริป รันเป็นตัวผ่านการดาวน์โหลด เห็นคนอื่นทำกัน ก็ไม่โดนนะ แต่ที่โดนคือ พวก colo ให้เช่าโหลดไฟล์ครับ

แต่ก็คิดไว้ แผนสำรองนะครับ อยากทำ hosting มากกว่าครับ รองรับงานเวบ เพื่อน ๆๆ

สำหรับผม ถ้าจะทำเว็บบิท ต้องเอาบ้านพร้อมที่ดินมาค้ำประกันไว้ครับ

มีที่นั่งว่างสองที่นั่ง 1U รายเดือน 2,500 ครับ
รับแต่เครื่อง DELL, IBM, HP และ Brand Name ประเภทประหยัดไฟรักษาสิ่งแวดล้อมนะครับ

Bit, up/down files ไม่ต้องติดต่อมาครับ (ผมมีลูกที่ต้องเลี้ยงดูไม่อยากได้เงินแค่พันสองพันกับงานเสี่ยงไปด้วย)

เว็บบิตน่ะ พรบ.คอมไม่มีปัญหาหรอกครับ

จะมีปัญหาก็โน่นแหนะ พรบ.ลิขสิทธิ์
แรงกว่า พรบ.คอมอีก

ย้ายไปหมวดโฆษณา

มีว่าง 2 ที่นะครับ สำหรับ CS Lox กสท. ตามกระทู้นี้เลย http://www.thaihosttalk.com/th1/index.php?topic=13166.0
สนใจติดต่อได้นะครับ

โหดมากมาย