เพิ่งสมัครสมาชิกนะครับ ผมอยากได้ Server ที่ สามารถใช้งานได้ ภายใน 7 วัน งบ

เพิ่งสมัครสมาชิกนะครับ คือผมอยากได้ Server ที่ สามารถใช้งานได้ ภายใน 7 วัน ความแรงปานกลางถึงมาก (ตอนนี้ไม่รู้ไปถึงไหนกันแล้ว )
ขอ OS เป็น FreeBSD ส่วนอื่นๆ ลองเสนอมานะครับ ที่สามารถ เอาไปทำ Webserver ได้เลย
มีระบบ log ตามกฏหมาย,CP, Backup และอื่นๆ ที่ควรจะมี
ผมมีงบ ประมาณ สี่หมื่น บวกลบได้ ขึ้นอยู่กับความน่าสนใจ ครับ
ได้ของพี่ๆ ที่คอยตอบปัญหาหลายๆ กระทู้ก็ดีนะครับ เป็นการตอบแทน แต่ก่อนผม เคยมาถามบ่อย ไม่เอาคนหัดทำ และ เข้ามาบอร์ดนี้แล้วขายอย่างเดียวไม่ยอมช่วยเหลือคนอื่นนะ

ขอเสนอ Dedicated Server เช่าซื้อ 12 เดือน ได้เครื่องตามสัญญา ครับ

www.hostingidc.com/dedicated-server

สถิติ ทำเครื่องได้เร็วสุด 2 วัน

ใช้ของใหม่ทุกชิ้นส่วน มีประกัน ณ วันออเดอร์

ส่วนเรื่องคามเร็ว วางที่ CAT-IDC (เคยลอง Inter CS-Loxinfo แล้วปวดจิต - -)

สอบถาม ปรึกษาได้ครับ ผมแนะนำให้ได้

ส่วนระบบ หลังบ้าน และบริการหลังการขาย

ผมให้มากกว่า web server อีกครับ

ขอบคุณครับ
HostingIDC.Com

ตามไปดู ของท่าน HostingIDC.Com

ไม่โฆษณาอะไรมากมายครับ รายละเอียดตามหน้าเว็บไซต์ครับ

http://www.resellerthailand.com

เป็น mini Slim นะครับ ถ้าจะเอาเป็นเครื่อง 1U เนี่ย ผมว่างบประมาณขนาดนี้ ซื้อเครื่องไปเลยครับ ผมแนะนำ

[quote author=FSH & RST & HGI link=topic=19888.msg188858#msg188858 date=1243861871]
ไม่โฆษณาอะไรมากมายครับ รายละเอียดตามหน้าเว็บไซต์ครับ

http://www.resellerthailand.com

เป็น mini Slim นะครับ ถ้าจะเอาเป็นเครื่อง 1U เนี่ย ผมว่างบประมาณขนาดนี้ ซื้อเครื่องไปเลยครับ ผมแนะนำ

แนะนำคุณ KKEonline² ครับลอง PM ไปถามดู รับรองได้ว่า ไม่ผิดหวังครับ

Colo ตอนนี้เหลือ ISPIO (กสท. บางรัก) กับ Sheeplink (เมืองทองธานี) ครับ

แต่ผมไม่ได้ขายเซิฟเวอร์พวก DELL นะครับ ถ้าต้องการแบบครอบคลุม คงต้องแนะนำเป็นท่านอื่นนะครับ

ผมได้ต้นทุนมาถูกกว่าราคาส่งครับ ลืมบอกว่า แพลนสุดท้ายลูกค้าสั่งเยอะสุด

มาคิดอีกที นั่นมันราคาทุนเลยครับ

เลยไม่แปลกใจว่า มีแต่คนสนเครื่องท๊อป

ว่าแต่จำเป็นต้อง freebsd หรอครับ

ผมทำแต่ centos & debian น่ะครับ

ใช้งาน web server ได้นิ่งเหมือนกัน

ถ้าอยากทดสอบความแรง บอกได้ครับ เดยวจะเอาเว็บที่โหดๆ มาให้ดู (พวก discuz นี่ล่ะ)

ถ้าอยากได้รายละเอียดอะไรเพิ่มเติมคุยสดที่ www.hostingidc.com/about-contact ได้เลยครับ

ผมจะได้ ส่งทั้ง ข้อความ และ ภาพเครื่อง พร้อมแนะนำ การบริหารต้นทุนได้ครับ

โดยผมจัดการให้ตั้งแต่ สั่งซื้อ จนถึง เครื่องออนไลน์ และปรับแต่ง จูนให้ครับ

ตอนเอาเครื่องเข้า ถ้าอยากเข้าไปดูตู้ หรือว่า ต้องการให้ถ่ายคลิปเครื่อง ให้ดูก็ได้ครับ(แอบ noc นะครับ อุอุ)

ค่าบริการโดยไม่มีชาร์ตมั่ว แน่นอน ราคาไหนราคานั้น เน้นบริการเป็นกันเองครับ

ราคานี้ก่อน ผมเคลียร์ออเดอร์ลูกค้าเสร็จผมจะปรับราคาหน้าเว็บใหม่ล่ะครับ

ขอบคุณครับ

edit: แก้คำผิด

สนใจติดต่อรายละเอียดตามลายเซ็นครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ แต่
กดลิงค์ไม่ได้ครับ มันไม่เจอหน้า

ปล. แล้วเค้าจะมีเวลาบริการหรอครับ

แก้ไข pm ได้ ล่ะคับ

คุณ HostingIDC.Com จำเป็นต้อง FreeBSD ครับ
พอดีมีที่ปรึกษา และผมเริ่มหัดใช้ ตัวนี้แล้วชอบครับ

ปล. เดี๋ยวพรุ่งนี้เข้ามาดูใหม่

เสนอ Dell R200 ครับ
CPU Xeon Quod core 2.4GHz
Ram Ecc 8GB
Hdd 500GB

ราคา 42000 ครับ
ค่าวางเครื่องเดือนละ 2500
ติดตั้ง FreeBSD ให้พร้อมใช้งานครับ

ยังพอมีที่ว่างอีก 4-5U ครับ

ผมมี เครื่องว่างนะครับ หากสนใจ จะใช้งานตั้งแต่ วินาทีนี้เป็นต้นไป ราคาเพียง หมื่นต้น ๆ ครับ
สอนทุกอย่างนะครับ ที่ผมรู้ directadmin การเก็บ log file การแบ็กอัพข้ามเครื่อง ในเครื่อง ฯลฯ

มีให้วาง csloxinfo cat-idc
ไม่ซื้อยังไง add มาคุยกันก่อนได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษา
msn info@thaidhost.com

CPU Xeon Quod core 2.4GHz
Ram Ecc 8GB
Hdd 500GB

ประมาณ 50000 UIP, 300,000 pageต่อวัน *2 เพื่ออนาคต จะไหวไหมครับ
คือตอนนี้เช่าเค้าอยู่ กะว่าจะย้ายทั้งหมดมาที่เครื่องใหม่ที่จะซื้อนี้ ประมาณ 8 โดเมน เป็น php+mysql ล้วนๆ

เครื่องใหม่ ? , OS FreeBSD หรือเปล่า

load ค่อนข้างหนัก หากงบประมาณเท่านี้ อาจจะซื้อเป็น 2 server (อาจจะเ ป็น dual core 2 เ ครื่อง) โดยแยก database ออกมา น่าจะดีกว่า
แล้วก็ใช้ control panel ที่รองรับการแยกเครื่องน่ะครับ

ถ้าสอง เครื่อง ค่าวางต้อง คูณสอง เลยช่ายเปล่าครับ แบบนั้นคงไม่ไหวเพราะ แบ่งบางส่วนไว้ที่เดิมน่าจะคุ้มกว่า

จำเป็นต้องลงอะไรแปลกๆ เปล่าครับ

เพราะปกติ เครื่องที่ถูกออเดอร์เข้ามาผมจะ
1.สั่งซื้อ
2.ติดตั้งระบบ os & web control panel (DirectAdmin)
3.tune & test

แล้วส่งมอบให้ลูกค้าได้เลย ลูกค้าก็ใช้งานเหมือน เช่า web hosting ตามปกติเลยครับ

ส่วนเรื่อง adv ผม service admin ตรงนี้ให้ลูกค้าฟรีอยู่แล้ว

ขอแค่ ftp ได้(หรือไม่ได้ก็ ss สอนกันเลย)ก็เกินพอแล้วครับ

ปล.เอาเครื่องอย่างเดียวก็ได้ครับ แต่มันม่ะใช่ตัวผมนี่ซิ ที่อดบริการหลังการขาย :wink:

ผมนึกว่าจะย้ายหมดนี่ครับ แบบนั้นก็ตามสบายครับ

FreeBSD จะลงต้องคิดก่อนครับ ว่าจะแบ่งอะไรเท่าไหร่ถึงจะเหมาะสม