หนังสือ seo ปรับแต่งเว็บไซต์ ให้ดังสุดๆ

จะเชยไหมเนี่ย เพราะผมพึ่งเห็นวันนี้เอง เลยซื้อมาไว้อ่านดูซักเล่ม ประดับสมองเพิ่มอีกนิด เพราะเมื่อวานพึ่งจะหูผึงมาจากลูกค้า

มีลูกค้าผมโทรมาแจ้งว่า มีบริษัทหนึ่งใน กทม.โทรมาเสนอราคาค่าทำให้เวบของเขาติดอันดับ yahoo google เขาคิด 100,000 บาท ลูกค้าผมเขาสนใจเลยโทรมาปรึกษาผมอีกที ว่าจะเวิร์คไหม ผมเลยต้องดอบว่า เฮียต้องลองดูครับ เพราะถ้าเวิร์ค ยอดขายผ่านเน็ต(ใช้เวบเป็นหน้าร้าน ให้คนติดต่อเข้ามา) จากเดิมเดือนละ 3-4 แสนอาจจะพุ่งเป็นล้านไม่ยากเย็น

คงไม่เชยหรอกครับ เพราะว่าผมก้อมีก่อนคุณไม่นานนี่เอง เอามาอ่านประดับความรู้เช่นกันครับ

ไปซื้อที่ไหนมาครับ เนื้อหาดีหรือเปล่า ผมอยากซื้อเหมือนกัน

(แต่ความจริงไปที่ seo.in.th ขนาดไม่มีหนังสือ ผมยังไม่ความรู้มาเยอะเลย)

เท่าที่อ่านมาก้อโอเคนะครับ แต่ถ้าไม่อยากเสียตังซื้อก้อหาอ่านเอาในเน็ตนี่แหล่ะครับมีหลายเว็บ ที่ผมซื้อหนังสือมาเพราะว่าบางทีไม่ได้เข้าเน็ตก้อหยิบมาอ่านได้

ถ้าไม่อยากเสียตังอ่านได้จากนี่ครับผม => http://www.th-store.com/modules/news/index.php?storytopic=4

[quote author=EThaiZone link=topic=4452.msg35694#msg35694 date=1161076695]
ไปซื้อที่ไหนมาครับ เนื้อหาดีหรือเปล่า ผมอยากซื้อเหมือนกัน

(แต่ความจริงไปที่ seo.in.th ขนาดไม่มีหนังสือ ผมยังไม่ความรู้มาเยอะเลย)

ก็ดีในระดับหนึ่งอ่ะครับ

http://www.th-store.com/modules/news/index.php?storytopic=4

ขอบคุณสำหรับลิงค์ (+1

ลองหยิบขึ้นมาอ่านดูสักหน่อยก็ยังดีนะครับ
เพราะผู้แต่ง เรียบเรียงมาโอเคนะครับ
พูดมากไปจะเหมือนเชียรืกันเกินไป
ยังไงก้ลองเปิดอ่านดูก่อนนะครับ ส่วนจะซื้อ
หรือไม่ซื้อก็อีกเรื่องนะครับ

มีปัญหาเรื่อง seo sem adwords adsense
เชิญที่หมวด Search Engine นะครับ

ปุ๊ก

อะหะซื้อที่เดียวกันเลย เอ่แล้วสาขาย่อนไหนหละเนี่ย เอาเป็นว่า จังหวัดเดียวกัน
ผมก็เพิ่งซื้อมาครับ ยังไม่ได้อ่านเท่าไหร่เลย

Collection SEM ตอนนี้มีอยู่หลายเล่มครับ

1. Google Story
    หนังสือที่ว่าด้วยประวัติของ Google Inc.

2. Search Engine Marketing 2.0
    หนังสือเรื่อง SEM จาก Globlet.com ผู้นำตลาดของไทย

3. SEO ปรับแต่งเว็บไซต์ให้ดังสุดๆ
    หนังสือของคุณเดย์ จาก SEO.in.th และ RedRank.co.th

4. Google AdSense ขุมทรัพย์โลกออนไลน์
    หนังสือโดยคุณเปิ้ล จาก SEO และ Redrank เช่นเดียวกัน

5. Google Rich (Affiliated Program + AdWords)
    หนังสือที่แนะนำการหาเงินทางอินเตอร์เน็ต โดน Affiliated Program
    และยังมีการใช้งาน Google AdWords ที่ดีทีเดียวครับ

6. Turn on SEM
    หนังสือจากชมรม SEM ของเราครับ มีผลเขียนไว้นิดหน่อยด้วยนะ

และอื่นๆ ที่ได้ยินมาว่าจะตามออกมาอีกอย่างต่อเนื่องครับ
ยังไงลองหาซื้อมาอ่านดูนะครับ เชื่อได้ว่าสามารถช่วยได้ดีในระดับนึงครับ

ปุ๊ก

[quote author=mean link=topic=4452.msg35716#msg35716 date=1161085533]
อะหะซื้อที่เดียวกันเลย เอ่แล้วสาขาย่อนไหนหละเนี่ย เอาเป็นว่า จังหวัดเดียวกัน
ผมก็เพิ่งซื้อมาครับ ยังไม่ได้อ่านเท่าไหร่เลย

ซื้อมาหลายวันแล้ว แต่ยังอ่านไม่จบเลย

อ่อยินดีครับ ไว้มีโอกาส คงได้ไปทานข้าวด้วยกัน ต้องอยู่อีกหลายปีเลย
ผมเรียนอยู่ มทส. ครับ

คนโคราชเยอะนะเนี้ย เอาไว้กลับบ้านผมขอนัดพี่ๆ น้องๆ ด้วยนะคัรบ
ไปนั่งคุยอะไรกันเพลินๆ ไปครับ

ปุ๊ก

ด้วยความยินดีอย่างยิ่งเลยครับ ระดับปรมาจารย์มาชวนเนี่ยไม่พลาดเลยล่ะครับ เมลมาแจ้งล่วงหน้าน่ะครับ ผมเคลียคิวว่างเลยล่ะครับ

นัด meeting ที่โคราชวันไหน บอกกันเดิ้ง จะไปด้วย

ยินดีครับผม ไว้มีโอกาส คงได้มาทานข้าวด้วยกันครับ

คุณ amaudy อยู่โคราชเหมือนกันหรือครับ

:blink:

โฮ่ คนโคราชเยอะน้อ… ว่างๆ ไปเที่ยวแถวนั้นดีกว่า มีบ้านให้พักเยอะ อิอิ

ยินดีต้อนรับทุกท่านเลยครับ