SEO อันดับดิ่งเหว

ขอไอเดียทำSEO สำหรับตอนนี้หน่อยสิคะ

ไม่รู้จะตอบยังไง. ข้อมูลน้อยไปครับ

seo สำหรับผมคือ การใส่ใจการทำเว็บ อัพเดท ทำให้ถูกหลัก คนเข้าเยอะ ๆ เดี๋ยวก็ติด

2 Likes

ต้องดูรายระเอียด Offpage Onpage และอื่นๆในเว็บไซค์ครับ ครับถึงจะรู้:slight_smile:

ผมว่าช่วงนี้ การใต่ SEO มีความง่ายขึ้นกว่าช่วง 3-4 ปีที่แล้วมากนะครับ สมัยนั้นใครมี Network ส่วนตัวนี่ สบายเลยฮะ
ตอนนี้ใครที่ทำแบบสายขาว ชิลๆ ก็มีสิทธิใต่ได้สบายๆ นะฮะ ถ้า Content + Traffic ดีๆ ที่สำคัญเลยคือตัว Content ดีๆ จะดึงดูดหา Product ได้ง่ายฮะ อิอิ

1 Like

ดิ่งเหมือนกันครับต้องตามเทรน

CONTENT IS KING

ลองใช้ ลูกเล่น แบบบ้าน ๆ ทำ seo ดูครับ

• เว็บไม่ต้องอลัง
  • เว็บไม่เน้นรูป
  • เว็บ มีย่อหน้าตัวหนา หัวข้อเว็บ ตัวเอียง ตามความเหมาะสม
  • ในเว็บมีรูป ก็ต้องใส่ชื่อรูปมันซะ
  • เขียนโปรแกรมไม่ต้องซับซ้อน
  • เว็บต้องเข้าถึงได้เร็ว ทั้งในประเทศ และ อินเตอร์
  • ทราฟฟิกที่เข้า ต้องบริสุทธิ์ (แนะนำทราฟฟิกจาก เฟสบุ๊ค ได้ผลดี)
  • BL เอาไปฝากเว็บที่เกี่ยวข้องกับเว็บเรา ต้องมี DA PA สูง ๆ ไม่ต้องเน้นจำนวนมากก็ได้
  • เว็บ อย่าใช้ code กัน copy (สำคัญ)
  • เว็บต้องรองรับ mobile
  • เว็บต้องมี ssl (มีผลไม่เยอะ สำหรับผม)
  • เว็บต้องถูกเขียนด้วยโค๊ด ที่ง่าย ไม้ทันสมัยเกินไป (สำคัญ)
  • เว็บต้องไม่มีลิงค์ อยู่ในเว็บโป้ การพนัน (บางคนเข้าใจว่าเว็บพวกนี้ทราฟฟิกสูง แต่ ไม่เป็นผลดี เชื่อผม)
  • server ต้องดี network ต้องดี การที่เว็บล่ม แค่ 1 นาที อาจจะมีผล (ถ้าช่วงที่บอทเข้ามาต้อง server ดาวน์ พอดี อะไรจะเกิด)
  • ไม่ใช้สายดำจนน่าเกลียด เช่น ซ่อนคีย์ เป็นตัวหนังสือสีขาว กลืนกับ แบคกราวน์
  • อย่าโลกสวย ทำสายขาวอย่างเดียว มีโอกาสดี ๆ ใช้ วิชามารเท่าที่จำเป็น

เจอเหมือนกันครับ

This topic was automatically closed 90 days after the last reply. New replies are no longer allowed.