สอบถามเกี่ยวกับ seo ครับ (มือใหม่)

คือมีคำถามอยากถามเกี่ยวกับ SEO ครับ ผมไม่รู้เรื่องด้านเว็บไซต์สักเท่าไหร่ ขอเริ่มเป็นข้อๆเลยแล้วกันนะครับ

1.เมื่อ keyword เราติด TOP google แล้วมีโอกาศหล่นได้ไหม ใช้เวลาช้าหรือเร็วที่อันดับจะหล่น
2.ที่เว็บไซต์ต่างๆรับทำ SEO นี้เขาคิดค่าบริการยังไงครับ (จ่ายครั้งเดียวจบ / หรือเป็นรายเดือน ฯลฯ)

ขอบคุณครับ

1. มี ยิ่ง key แข่งขันสูงปรับอันดับกันวันละหลายรอบ (แต่ช่วงนี้เริ่มนิ่งแล้ว) แต่ก็ต้องตอบว่า มี และ เร็วด้วย

2. ไม่จบครับโดยมากจะคิดค่าเลี้ยงคีย์ด้วย ราคาอยู่ที่ต่อรอง 2-3 พันก็มี หรือแพงกว่านั้นก็มี ซึ่งแล้วแต่คีย์

1. มีโอกาสตกครับ ช้าเร็วไม่มีความแน่นอน ขึ้นอยู่กับคีย์เวิร์ดที่เล่นและจำนวนคู่แข่ง ใครๆก็พยายามที่จะขึ้นมาเป็นที่หนึ่งทั้งนั้น
  2. แล้วแต่ตกลงกับผู้ให้บริการทำ SEO ครับ จะให้ทำครั้งเดียวแล้วจบ ปล่อยทิ้งไปเลย หรือคอยให้เค้ารักษาสภาพอันดับไว้
  1. อยู่ที่ keyword, backlink และ content ด้วยครับ
  2. คิดราคาต่อ keyword ครับ

1.มีค่ะ ขึ้นอยู่กับคู่แข่งที่ทำคีย์เดี่ยวกัน
2.คิดตามจำนวนคีย์ที่ทำ ภาษาที่ทำ เว็บใหม่ เว็บเก่า แบบรักษาอันดับ หรือไม่ประกันอันดับ …

[COLOR=#333333]1.เมื่อ keyword เราติด TOP google แล้วมีโอกาศหล่นได้ไหม ใช้เวลาช้าหรือเร็วที่อันดับจะหล่น
[/COLOR]- มีโอกาสตกแน่นอน แล้วแต่ว่าโครงสร้างเว็บเราจะดี เนื้อหาจะดีแค่ไหน backlink ขนาดไหน seo มีองค์ประกอบหลายอย่างครับ เรื่องเวลาบอกไม่ได้ แล้วแต่บริบทไป

[COLOR=#333333]2.ที่เว็บไซต์ต่างๆรับทำ SEO นี้เขาคิดค่าบริการยังไงครับ (จ่ายครั้งเดียวจบ / หรือเป็นรายเดือน ฯลฯ)

• แล้วแต่ตกลงกัน เดี๋ยวนี้บริการมีหลายแบบ หลายเจ้า[/COLOR]

Content is king ครับ

มันมีเทคนิคนะ ลองศึกษาดู ครับ ไม่ยากเท่าไหร่

ต้องขยันด้วยนะครับ ฮ่าๆ