SecondLife : สังคมออนไลน์เสมือนจริง

http://www.secondlife.com
กำลังลองเล่นอยู่ ชื่อในเกม Icez Kohime ครับ (ไม่รู้มันแปลว่าอะไรมันล่ะ)

เอาไว้เล่นแก้เบื่อคงได้มั้ง

คำเตือนตัวเบ้งๆ
เน็ตเจ้าไหนออกต่างประเทศอืดๆ (ทั้ง อัพ และ ดาวน์) อาจเสียอารมณ์ในการเล่นได้
เนื่องจากกิน b/w สูงมาก (down 400-500kbps / up 50-100 kbps)

คำเตือนตัวเบ้งๆ 2
เน็ตที่เล่น ต้องการ speed ขา up มากๆ หน่อย (เผื่อเหลือเผื่อขาดถึง 500 kbps) ออก ต่างประเทศด้วย
และถ้าให้ลื่นยิ่งขึ้น down speed ควรถึง 1mbps จากต่างประเทศนะครับ
แล้วก็… การ์ดจอ สำคัญมากครับ ผมเอา VIA S3G UniChrome เล่น
ภาพ วิละสองเฟรม จะบ้าตาย

แนะนำ GF 5200 ขึ้น หรือ ATI X600 ขึ้นไปนะครับ ไม่งั้นตายแน่

“เดี๋ยวนี้จะเล่นเกมส์อะไรซักอย่าง แทบจะต้องซื้อเครื่องใหม่กันเลย”

ขอบคุณที่เอามาแนะนำครับ รอซื้อเครื่องใหม่ก่อน

:slight_smile:

พูดถึงเกมนี้กิน spec น้อยแล้วนะครับ
recommended spec นิดเดียวเอง

แต่เปลืองกะเน็ตนี่แหละ
client 30mb แต่ระหว่างอยู่ในเกมนี่ load data เพิ่มตลอด
เพราะคนในเกมสามารถสร้าง data ของตัวเองได้

(ผมถึงได้ให้เผื่อขา up ไว้ถึง 500kbps ไง)

TOT 1 Mbps เล่นได้ลื่นดีครับ

ปล. ผมยังออกจาก ด่านแรกไม่ได้เลยอ่ะ งง เล่นไปเล่นมาเวียนหัว

เคยเล่นอยู่ครับ

แต่ไม่รู้ว่าเป็นเพราะผมไม่ได้เล่นเกมส์มุมมองแบบนั้นมานานรึเปล่าไม่รู้ครับ วิ่งๆ แปร๊บเดียว เวียนหัวเลยครับ หุหุ

ในต่างประเทศบูมมากๆเลยครับ เมื่อเดือนที่แล้ว มี บ.นึง เค้าสัมภาษณ์งานในนี้ล่ะครับ
บริษัทในโลกจริง สัมภาษณ์คนผ่านโลกเสมือน

โอ้ว ยังกะ Metrix

เลือก Lastname ไม่ได้ซักทีครับ

สงสัยต้องเช่าลีดไลน์เล่นเกมแล้วมั้งเนี่ย

แหม่นานๆ ที หาเวลามาเล่นเกมส์ online ด้วยกัน ก็สร้างความสัมพันธ์ และไกล้ชิดได้ไม่น้อยเลย ครับ
แต่เอ่ (พอจะมีเวลาว่างกันรึป่าว

ไปนั่งเล่นในตู้ที่ cat ดีกว่า

ผมเล่นมานานแล้วครับ จนเลิกไปแล้ว ช่วงหลังกระตุก มากๆ แถมไม่มีอะไรทำด้วยในเกมส์ เหอะๆ เติมเงินทีก็เครียด หมดหลายพัน เติมไปทีเดียวเลิกครับ ชื่อในเกมส์ t0ny Edman เผื่อเจอกันครับ แต่ไม่ค่อยได้เข้าไปแล้ว บิน ไปทั่ว

[quote author=kke link=topic=6189.msg56972#msg56972 date=1177251493]
ไปนั่งเล่นในตู้ที่ cat ดีกว่า