ช่วยทดสอบ script นี้หน่อยครับ

พอดีมีลูกค้าแจ้งมาว่า rss feed ของ rssthai มีปัญหากับ host ผม
เลย track มาเจอปัญหา bug ของ libXML version ที่สูงกว่า 2.7.x ตัว & จะหายไป

เลยลองเขียน script PHP มาทดสอบดู

<?php
$simple = “<note>simple & note</note>>”;
$p = xml_parser_create();
xml_parse_into_struct($p, $simple, $vals, $index);
xml_parser_free($p);
print($vals[0][‘value’]);
?>

จากการทดสอบเครื่องผม ใช้ LibXML 2.7.2 และ 2.7.3 จะแสดงผลลัพธ์เป็น
[b]simple

libxml Version

เป็นเหมือนกันหมดเลยมั้งเนี่ยถ้าใช้ da แบบลงใหม่

แก้ไขโดยการ revert กลับมาใช้ libXML 2.6.32 ละ

ผมลอง evert กลับมาใช้ libXML 2.6.32 ละ แต่ไม่หาย ทำไงดีครับ

ได้แล้วๆ ต้อง compile php ด้วย