ผมจะซื้อมือถือ Samsung_Candy_S3653_Corby ขอความคิดเห็นด้วยครับผม

ผมจะซื้อมือถือ Samsung_Candy_S3653_Corby ขอความคิดเห็นด้วยครับผม

http://www.thaimobilecenter.com/spec/Samsung_Candy_S3653_Corby.asp

ดูดี ๆ ไปลองเล่นดูก่อนครับ

ข้อสังเกต

• ไม่ใช่ window mobile
  • คุณภาพพลาสติก
  • การทำงาน ทำอะไรได้บ้าง นอกจากโทร
  • เมนู
  • กล้อง

Mobile Phone ราคาในระดับนี้…ผมถือว่า Feature เกินราคาอยู่แล้วนะครับ

จุดเดินที่น่ามอง…

• รองรับ Pop-up SNS (Social Network Service) ได้ทั้ง Myspace, Twitter, Facebook, YouTube , Flickr , Picasa และ Photobucket

• เชื่อมต่อ HTML Browser ผ่านระบบ EDGE หรือ GPRS Class 10 พร้อมการเชื่อมต่อข้อมูลแบบไร้สายผ่าน Bluetooth

• โปรแกรมเล่นไฟล์เพลง MP3, eAAC+, WMA

• รองรับการ์ดหน่วยความจำเสริมภายนอกแบบ microSD Card (TransFlash) ได้สูงสุดขนาด 8 GB

กล้อง…ผมมองว่าเป็นของแถมมากกว่า

ไม่ค่อยชอบซัมซุงครับ โปรแกรมบน pc สู้ nokia ไม่ได้ ถ้าจะเอาเพื่อมารองรับงานแบบพวกเราๆ ถูกๆ ก็ nokia e63 หน้าตาเหมือน blackberry มี 3G , wifi , flash , symbian

แฟนผมใช้อยู่ครับ ถ้าพูดไปก็ดีนะ แต่แปลกดี เกมต้องซื้อที่มีให้คือตัวทดลอง
กล้องใครบอกรุ่นนี้ไม่ชัดเถียงตายเลยชัดแจ๋วครับ แต่อย่าเอาไปเทียบกับหมื่นสองหมื่นนะ
ส่วนการใช้งานก็โอเค สไลด์ๆ

แจ่มเลยครับรุ่นนี้ ถ้าเทียบกับราคานะ

สรุปว่า ตอนนี้จะเอา sumsung star wifi แ่จ่มไหมครับ

ก็ไม่ต่างอะ ดีกว่าแค่มี wifi โดยรวมเหมือนกันหมด

ปัญหาอยู่ที่ app อะผมว่า

star จอใหญ่กว่า ละเอียดกว่า กล้องชัดกว่า, ใช้ปากกาจิ้มได้
Candy จอเล็ก ชัดในระดับนึง กล้องพอใช้ได้เลย ต้องใช้นิ้วเล่นอย่างเดียว

ถ้ามีงบอีกหน่อย แนะนำ iphone 2g มือสอง หรือไม่ก็ nokia รุ่นเอนกประสงค์

ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้ ต้องถามตาไอซ์ ชื่อรุ่น มีกล้อง 3m wifi gps 3g touch จอใหญ่

5800 ป่าวครับ พี่บาส

3GS