Safari 4 ตัวเต็มออกแล้วนะจ๊ะ

ตามนั้นครับ ^^ ตั้งแต่เมื่อวานละ ลืมบอก ไปตามอัพตามโหลดกันเอง

ที่เปลี่ยนเห็นชัดๆคือเรื่อง tab ที่หลายคนบอกว่าเลียนแบบ chrome ทาง apple ก็ได้เปลี่ยนแล้วครับ
นอกจากนี้ยังมี web inspector ด้วยนะ เยี่ยมจริงๆ
เรื่องการแทรกภาษาไทยก็เหมือนจะได้รับการแก้ไขแล้ว (สำหรับ windows)

เด๋วต้องตามไปโหลดมาลองใช้ดู หลังจากที่ใช้ thewold มานานละ

เดี๋ยวต้องไปโหลดมามั่งแล้ว อยากรู้ว่าเว็บผม safari 4 ตัวเต็มจะ support มั๊ย
พอดีตัว beta มันไม่ support นะ

Safari 4.0 เรียบร้อยดีครับ มีลูกเล่นน่าใช้งานมากครับ

เพิ่งลองโหลดมาติดตั้งใช้งานเมื่อครู่

อยากสอบถามสาวก Safari นิดนึงครับว่า จะสลับ tab แบบใน Firefox ได้มั้ย
เช่น ใน Firefox อยากสลับไป tab ที่ 3 ก็กด CTRL+3 ได้เลย

แต่ไม่แน่ใจว่า Safari มี key แบบนี้ ได้รึเปล่าครับ

ผมไม่ได้ใช้ Tab เลยตอบไม่ถูกรอคนใช้ Tab มาตอบ อิอิ (แล้วจะแทรกมาตอบทำไมนะ) lol lol lol

ถ้าเปลี่ยน tab ไปด้านหน้าใช้ CTRL +tab
ถ้าเปลี่ยน tab ไปด้านหลังใช้ CTRL + Shift + tab

ต้องกดเลื่อนทีละ tab ไปใช่มั้ยครับ
ไม่สามารถเรียกเฉพาะเจาะจงลำดับ tab ได้ถูกต้องมั้ยครับผม

ขอบคุณมากครับ