Run ASP ช้ามากๆ (ไม่แสดงหน้าเพจ)

Run ASP ช้ามากๆ (ไม่แสดงหน้าเพจ จะทำการ load ตลอด) แต่ถ้าเป็น asp.net จะใช้งานได้ปกติครับ
ซึ่งได้ทำการ allow asp แล้วครับ ไม่ทราบว่าเป็นอะไร อาทติย์ก่อนยังใช้งานได้

ใครพอทราบวิธีแก้ไขปัญหากรุณาบอกด้วยครับ

ลองใช้คำสั่ง iisreset ดูหรือยังครับ

ทั้ง iisreset และ restart server ก็ไม่หายครับ

ต้องดูก่อนครับว่าในเครื่องติดตั้งอะไรไว้บ้าง แล้วรันอะไรอยู่บ้างครับ

ตัวอย่างของผมที่เคยเจอนะ ถ้ารัน php มากๆๆ asp จะช้าไปเลยถึงกับเปิดไม่ได้เลย แต่ php ยังพอเปิดได้นะ

อาจต้องดูใน code ว่ามีการ loop ข้อมูลจากฐานข้อมูลหรือเปล่านะครับ หรือ join หลายตาราง เพราะกรณีนี้ เคยเป็นจาก code ด้วยเหมือนกัน

แก้ไขได้แล้วครับ แก้ไขด้วย แก้ไข file regiedit ครับ เนื่องจากทำการ update auto ของ
windows ครับ ทำให้ regis ของ asp มีปัญหา

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยเหลือครับ