การทำ Rewrite_Url ภาษาไทย กับภาษาอังกฤษ

การทำ Rewrite_Url ภาษาไทย กับภาษาอังกฤษ คุณว่าอันไหนดีกว่ากัน
ซึ่งเท่าที่สังเกตุภาษาอังกฤษจะได้รับการ Index ก่อน และเวลาค้นหา
ก็จะเจอ Link ที่เป็นภาษาอังกฤษก่อน จริงหรือไม่ มีความคิดเห็นอย่างไรบ้าง

คำถามน่าสนใจครับ เดี๋ยวรอเซียนเสียวมาบอกหน่อยดีกว่า

เจอกระทู้นี้พอดีเลยครับ
ผมใช้ prestashop ขายสินค้าอยู่ครับ ไม่รู้ว่าจะทำ url rewrite ภาษาไทย ยังไงดี

ผมว่านะ ทำทั้งหน้าไทยและอังกฤษ rewrite ทั้งไทยและอังกฤษไปเลยแระกัน

จากที่ลองทำ Rewrite_Url ดู … มันแล้วแต่ keyword อะครับ
บาง keyword ลองทำ