น่าจะห้อง Review เหมือนเมืองนอกมั่งนะครับ

ผมคิดว่า น่ามีห้อง Review คนที่เคยใช้บริการดีหรือไม่ดีแบบฝรั่งเขานะครับจะได้มีความเชื่อถือในบางเจ้าและการปรับปรุงและจุดดีจุดด้อยนะครับ ใครเห็นด้วยบ้างครับ ??

แค่ห้องไกล่เกลี่ยก็สนุกแล้วครับ ท่ามี review mod คงมันแน่ๆ

ลองอ่านรายละเอียดของแต่ละห้องหรือยังครับ

ผมว่าแค่นี้ก็งานหนักพอแล้ว

อ่านแล้วครับ น่าจะใช่ห้อง Web Hosting, Dedicated Server, VPS, Co-location & ISP ครับแต่เข้าไปดูไม่ค่อยมีการ Reviews จริงจังเท่าไร่

ครับ ห้องนั้นแหละครับ แต่ยังไม่ค่อยมาใช้เขียนกัน

ผมเขียนแล้วครับพี่

มันไม่ได้ง่ายเหมือนรีวิวกับข้าวนะหะ

กลัวว่าจะเป็นแบบ Review อยู่ดีๆ พรุ่งนี้ไปไกลเกลี่ย ซะละ

เชื่อเขาเลย

เห็นด้วยตามนี้

รีวิวกันไปแล้วก็รีวิวกันมาสุดท้ายมาม่าชามโตกัน เดือดร้อน mod อีก ผมว่าอย่าเลย

แถมเกิดวันดีคืนดีใครมารีวิวของผม แล้วคนมีคนหมันใส้มาขี้ใส่ผมก็งานงอกล่ะสิ ช่วงนี้ยิ่งดวงไม่ดีอยู่ด้วย ห้า ๆ (ขำ ๆ อย่าซีเรียส)

เป็นความคิดที่ดีครับ

หากเราจะไป review ข้อมูลใดๆ ควรมีเงื่อนไข ข้อมูล รูปแบบข้อมููล และข้อกำหนดที่ชัดเจน ครับ

มีมาตรฐานในการ Review จะทำให้เป็นข้อมูลที่น่าเชื่อถือและมีประสิทธิภาพมากขึ้นครับ

ที่คนทำโฮสด้วยกัน ไม่ได้เขียนข้อมูล Review เนื่องจากจะเกิดข้อกำจัดได้ เช่น เราขายกล้วยทอด แล้วเราไป Review ร้านข้างๆ ที่ขายกล้วยทอดเหมือนกัน

เห็นด้วยกับคุณมีนครับ

ห้องไกล่เกลี่ยก็ไม่น่าลบนะครับ

บางอันผมยังเคลียร์ไม่จบเลย แต่มันนานและเจ้าของไม่ออกมาตอบ

แต่เห็นท่าเหมือนจะไปเปิดโฮสใหม่อีกแล้ว ผมเองก็เล็งๆจะดราม่าอยู่

มีหลักฐานก็เสกกระทู้ใหม่เลยครับ