Review : ข้าวซอยไก่ + ลูกชิ้นปลาระเบิด

หิวข้าวแต่ไม่อยากกินข้าว เลยไปซื้อข้าวซอยน่องไก่ที่ตลาดในเมืองทองมาโซ้ย อร่อยใช้ได้เลยทีเดียว

เริ่มจากเส้นบะหมี่ก่อนเลย มีต้นหอมแถมมาด้วยนิดหน่อย

ใส่น้ำแกงข้าวซอยลงไป

เติมพริกคั่วกับน้ำมัน หอมแดง ผักดองตามใจชอบ

ชอบเปรี้ยวๆ ต้องแบบนี้ ใส่สัก 2 ซีกรับรองหอมกลิ่นมะนาว อร่อยมาก

น่องไก่ชัดๆ มีให้ 2 น่องเอง 35 บาท

ยังมี หมี่กรอบ แต่ไม่ชอบเลยเอาเก็บไว้กินเล่นวันหลังดีกว่า อิอิ

แถมลูกชิ้นปลาระเบิด น้ำจิ้มรสเด็ด ออกหวานๆ ไม่เผ็ดมาก

ปล. จริงๆ มันต้องกินแกล้มเบียร์นะเนี้ย หุหุ

แม่เจ้า นี่ข้าพเจ้าเพิ่งกินข้าวเย็นไปตอนทุ่มนึง ท้องร้องอีกแล้ว

น่องไก่น่ากิน

น่ากินจริงๆเลยครับ

ชื่อข้าวแต่เป็นเส้นเป็นอีกเมนูที่ไม่ค่อยได้กิน

ไออันบนนี่ยังไม่เคยกิน ยังกะก๋วยเตี๋ยวแกงไก่

หิวอีกแล้ว

กล้องนี้ชักจะเกินไป

ภาพอะไรชัดกว่าของจริงซะอีก

เป็นอาหารทางภาคเหนือครับ อร่อยมากๆ ถ้าไปกินที่ภาคเหนือ อิอิ

[quote author=MR. BAS link=topic=24063.msg229854#msg229854 date=1257655862]
กล้องนี้ชักจะเกินไป

ภาพอะไรชัดกว่าของจริงซะอีก

น่ากินมากๆครับ
:beer: