Review : มาม่าหมูบดสาหร่ายทรงเครื่องแห่งทวยเทพฯ

วันนี้มีลุงป๊อปมาเยี่ยมที่แกะ เลยหัดทำรีวิวอาหารแบบลุงป๊อปบ้าง หนู๋จนมากเลยกินได้แต่มาม่า เปิดตู้เย็นเจอไข่ 2 ฟอง กับ หมูบดสาหร่ายทรงเครื่องเหลือ ก็เลยจัดมาใส่มาม่าเพิ่มคุณค่าทางอาหาร

ส่วนประกอบ : ผักบุ้งแห่ง Lotus Express, หมูบดสาหร่ายทรงเครื่อง, มาม่าหมูสับ 1 ห่อ, ไข่ไก่ 2 ฟอง, มะนาวเปรี้ยวปรี๊ด 1 ลูก

เอาผักบุ้งต้มก่อน เป็นเวลา 5 นาที

เอาหมูบดปั้นเป็นคำเล็กๆ พอทาน แล้วแต่ชอบฮะ

หิวจนมือสั่น ไข่ไก่ 2 ฟอง กับ มะนาวเปรี้ยวปรี๊ด

ได้มาเรียบร้อยกับเมนูวันนี้ “มาม่าหมูบดสาหร่ายทรงเครื่องแห่งทวยเทพฯ

ติชม แนะนำ ได้เลยนะฮะ ขอบคุณลุงป๊อปที่ช่วยแนะนำวิธีการรีวิวอาหารแห่งทวยเทพฯ ด้วยฮะ

ฮาแล้วไง ใครมา login id นี้ที่เครื่องหนู๋ฮะ ป๊าดโท๊ะ หน้าแตก

นึกว่าแบนมันมีนอมีนี

:beer:

กินกับ เบียร์แล้วจะอร่อย

หมูหมดอายุ 31/10/2009 :stuck_out_tongue:

:smash:…

วันที่ 30 ตะหาก

แช่แข็งพอกินได้ อิอิ ไม่ท้องเสีย

ของผมเองพี่แบนด์ ฮาผมล็อคอินค้างใว้

[quote author=เต้ย ซ่าๆ บ้าๆ บอๆ link=topic=23910.msg228177#msg228177 date=1257080088]
ของผมเองพี่แบนด์ ฮาผมล็อคอินค้างใว้

อ่านหัวข้อกระทู้เป็น หมูบูด ไปฉิบผม แสดงความแก่จริงๆ แต่อาหารแบบนี้ กินยังชีพได้เรื่อยๆ ครับ

หุหุหุ เยี่ยมจริง

อ่ะกำลังต้มม่าม่าพอดี ดันมาเจอกระทู้นี้

เป็นของว่างสำหรับแขกที่มาเยี่ยมที่แกะ

[quote author=booboo link=topic=23910.msg228655#msg228655 date=1257273807]
เป็นของว่างสำหรับแขกที่มาเยี่ยมที่แกะ

ตั้งแต่กินมาม่ามายังไม่เคยใส่เครื่องครบเหมือนหน้าซองเลย

น่าจะหมายถึง Sheeplink

^
^
ขอบคุณครับ lol

ปาดดดด น่าจะอร่อยมิใช่น้อย หมูเด้งๆๆๆ

ก้ว่า id นี้ แต่ทำไมวิญญาณเป็นเสี่ยแบนด์ ซะงั้น อิอิ

ไมโครเวฟทำได้หลายอย่างเนาะ ปกติผมไว้อุ่นอาหารอย่างเดียวเลย