Review Dell PowerEdge R410

เข้ามา confirm ว่าใส่แรม PC ได้ครับ

Kingston PC8500 DDR3 ครับ

เดี๋ยวจะถอยสักเครื่อง

แหล่มแบบนี้ มีหวังได้เสียเงินอีกแหงๆ

น่าใช้มากครับ ราคาเริ่มต้นก็ไม่แพงเท่าที่ควร

ว้าวใส่ PC RAM DDR3 ได้ซะด้วยน่าเล่นจริงๆ

ไม่เกี่ยวข้องครับ
เว็บผมจะใช้ชื่อ pantip นำหน้าเกือบทั้งหมดครับ
pantiphost pantipdomain pantiponline
เลียนแบบมาจาก pantipprice เมื่อก่อนเข้าไปดูราคาคอมบ่อย ๆ เดี๋ยวนี้ไม่รู้หายไปไหนแล้ว

อ่อครับ ผมรู้จักเว็บ pantiphost จากการ search หาราคา server นะครับ
ตอนแรกตกใจนึกว่ามีความเกี่ยวข้องกับห้าง pantip ด้วย

ถ้าอยากพาน้องสาวคนนี้ไปนอนกอดที่บ้านนี่ ราคาเท่าไหร่หรือครับ
สูงแน่ๆเลย

คุณ pantiphost pm บอกให้เข้าไปดูราคาในเว็บครับ แต่ไม่เห็นมี server รุ่นนี้เลย
คงต้องรอ update web มั๊งครับ ถ้าใจร้อนโทรไปเลยก็ได้น้อง มีเบอร์อยู่ในเว็บ

[quote author=neverdie link=topic=21768.msg205899#msg205899 date=1249789347]
คุณ pantiphost pm บอกให้เข้าไปดูราคาในเว็บครับ แต่ไม่เห็นมี server รุ่นนี้เลย
คงต้องรอ update web มั๊งครับ ถ้าใจร้อนโทรไปเลยก็ได้น้อง มีเบอร์อยู่ในเว็บ

อ่อผมอ่าน pm ผิดเขาบอกให้ไปดูที่ pantiponline ไม่ใช่ pantiphost
เห็นราคาแล้วกลุ้มเลย ถ้าจะอัพเกรดเต็ม max คงประมาณ 100k - 200k
แม้จะใช้ PC RAM ก็ตาม

หน้าเว็บยัง ไม่ค่อยเรียบร้อยครับ หาคนทำ skin x-cart ยากจริง ๆ
แต่มันดีตรงที่มี function ให้สามารถ compare รายการสินค้าได้ด้วย

ผมพยายามจะทดสอบ Unix Bench แต่ไหง score มันเป็น 0 ก็ไม่รู้ครับ

wget http://www.tux.org/pub/tux/niemi/unixbench/unixbench-4.1.0.tgz
tar xvzf unix*
cd unix*
make
./Run

ใครก็ได้ช่วยลองทดสอบหน่อยสิครับ ว่าได้ 0 เหมือนผมหรือเปล่า
ลองหลายเครื่องแล้ว เป็นเหมือนกันหมดเลย
เมื่อก่อนก็ใช้ได้อยู่นา หรือจะเกี่ยวกับ OS ?

ลง time หรือยังครับ ไม่งั้นมันจะเป็น 0 ครับ

ผมพอรู้จักเซียนท่านนึง แต่ไม่รู้เค้าทําตัวนี้ไหม ไงแล้ว เดี๋ยวpm เมลไปให้ครับ
คนดังท่านนึงของไทยเสียวเลย

ลงยังไงครับ time

ไม่รู้ใช่หรือเปล่า…ลองดูครับ (ที่มา)

1. Download the file

wget http://members.dslextreme.com/users/andylee/unixbench-4.1.0-wht.tar.gz

1. Install any needed packages

yum -y install make gcc tar file time

1. Extract the archive

tar xvzf unixb*

1. Move into the directory

cd unixb*

1. Compile the tool

./make

1. Run the tool
    #./Run

yum install time ครับ

มันมีอยู่แล้วนี่ครับ
ได้ผลแบบนี้ครับ

[quote]

ชอบประโยคที่ว่า่ “ภาพที่ถ่ายถูกทำให้เบลอ ๆ ด้วยเทคนิคพิเศษ เพื่อปกปิดเลข IP ที่หน้าเครื่องนะครับ ไม่ไช่เกิดจากมือสั่นแต่อย่างใด”

อิอิ สุดยอดครับ. น่าเล่นบ้างรุ่นนี้