ควรจะตั้ง Reverse DNS ยังไงดี

ผมงงกับ Reveres DNS ควรจะตั้งเป็นชื่อโฮสเรา หรือ ว่าตั้งตามชื่อ ISP
เพื่อทำให้เวลาส่งเมล์แล้วไม่โดนให้เป็น spam mail อ่ะครับ

สมมุติโฮสผมชื่อ NewHosting.com แล้ววางที่ ISP ชื่อ NewISP.co.th
แล้วกรณ๊ที่โฮสมีหลายโดเมนล่ะ แล้วโดเมนอื่นๆก็ต้องใช้ Reverse เดียวกันหรอครับ
Reverse DNS ผมควรจะตั้งเป็นชื่ออะไรครับ

rack.NewHosting.com (ตั้งเป็นชื่อโฮส)
mail.NewHosting.com (ตั้งเป็นเมล์เลยรึป่าว)
host238.NewISP.co.th (ณ ปัจจุปันเป็นชื่อ ISP อยู่ จะใช้ IP ตัวหลังมาตั้ง)

ขอความรู้หน่อยครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตั้งให้ตรงกับชื่อ server ครับ
ลอง telnet serverip 25 ดู
ขึ้นยังไงก็ตั้งตามนั้นเลยครับ

ตั้งไงก็ได้ครับ Reveres DNS ต้องตรงกับ Forward DNS และถ้าจะให้ดีก็ตรงกับชื่อ server ด้วย(ดูใน host name ของ server)

เครื่องไม่เยะก็ตั้งชื่อเอาตามสะดวก เครื่องเยอะแนะนำใช้เลขไอพีไปเลยจะได้ไม่งง
แล้วโดเมนที่ใช้ต้องใช้กะโดเมนของเราด้วยนะอย่าใช้ของ ISP เพราะจะทำให้เราสร้าง Forward DNS ให้ตรงกันไม่ได้

ใช้ hostname.domainname ตั้งเป็นชื่อ rDNS ครับ