ไม่สามารถ resolve ตระกูล google ได้จาก true ทำให้เว็บเราช้า

สำหรับท่านที่ติด google-analytics ไว้ในเว็บ เว็บจะช้า ถึงช้ามากครับ
อย่าลืมเอาออกเสียก่อนช่วงนี้นะ

เช่น ใช้คำสั่งเดียว แก้ไขคำว่า google-analytics.com ในทุกไฟล์ฺในทุก subdirectory เป็นชื่อ google-aaaaaaaa.com ไปก่อน

cd /home/web123/public_html

grep -l -R google-analytics.com *|xargs perl -pi -e ‘s|google-analytics.com|google-aaaaaaaa.com|g’

พออาการหาย ค่อยแก้กลับครับ

แต่เวบผมเปิดได้ปกตินะครับ เช็คดูทุกเวบที่ติด analytics

แต่ตอนนี้ก็ยังเข้า google ไม่ได้ สงสัย ict บล๊อค

รายงานมั่งฮับ

18:03 TOT ADSL
google gmail และบริการต่างๆ ยังสามารถใช้ได้ปรกติ เว้น Webmaster tools (including Sitemaps) ยังเข้าใช้งานไม่ได้

เมื่อเช้าวันนี้ 9 กันยายน ADSL ของ TOT เดี้ยงไปครึ่งวัน

ไม่เว้น Adwords ครับ เหอะๆ จะเข้าไปดูหน่อยว่าเสียไปเท่าไร ยังไม่ได้

เห้ออ … 3 วันดี 4 วันเน่า TRUE เอ๋ยยย …

เน็ตทุย นี่แย่ครับ