Resellerclub เราจะส่งเมลล์รายละเอียดการจัดการโดเมนได้ที่ไหนครับ

ตอนนี้ใน WHMCS ผมไม่มีเมลล์ที่บอกรายละเอียดการเข้าไปจัดการโดเมนเลยครับ เช่น เข้าไปเปลี่ยน NS ของโดเมน

ผมก็เลยกะจะไปหาที่ Resellerclub แทน

มันมีที่ไหนครับ สร้างสร้างเมลล์ดังที่ผมกล่าวได้ไหมครับ จาก Resellerclub ส่งตรงถึงลูกค้าเลย

ขอบพระคุณสำหรับคำตอบครับผม

:baa60776::baa60776:

รีบเอาระบบขึ้นจัง - -’ รทดลองใช้ซักเดือนไม่เสียหายหรอกครับ

ปกติลูกค้า login เข้า whmcs ไปจัดการโดเมนเค้าในนั้นได้เลยนะครับ หน้า my domains
หรือถ้าอยากรู้ว่าคนอื่นทำยังไงกัน ก็ลองไปสมัครบริการของคนที่เค้าใช้ก่อนหน้านี้ดูก็ได้ ต้นทุนค่าความรู้ไม่กี่ร้อยบาท… เอามาหากินได้ตลอดชาติ

ครับผม เข้าไปจัดการโดเมนตรง my domains ก็ได้ครับ แต่ผมเคยใช้ของ P&T เขาจะมีเมลล์ซึ่งบอกรายละเอียดการเข้าไปจัดการโดเมน เช่น ชี้โดเมนไปยังบล็อกเกอร์อะไนประมาณนี้ครับ

P&T นั้นเขาเขียน api เชื่อมเองครับ

จบข่าว ขอบคุณครับ :875328cc: