ภาษีกับการซื้อของต่างประเทศ (Resellerclub)

พอดีงงๆนิดนึง
กรณีเราเป็นบริษัทจำกัด ไปทำการสั่งซื้อโดเมนจาก resellerclub แล้วเราจะเอาบัญชีบริษัทจ่ายเลยได้ไหมครับ?
พอดีไม่เข้าใจเรื่องภาษีต่างประเทศ เราต้องขอบิล vat เขาไหมหรือจ่ายไปเฉยๆ แล้วเอาใบรับเงินลงบัญชีไว้ปกติเลย?

ขอบคุณครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ

ลองอ่านดูครับ
www.thaihosttalk.com/showthread.php/72418-พอดีเห็นกระทู้ภาษีขอถามด้วยคน

www.thaihosttalk.com/showthread.php/72535-ค่าใช้จ่ายที่เราจ่ายให้กับต่างประเทศ-เอามาเป็นค่าใช้จ่ายในการส่งภาษีได้ไหมครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ จัดไป ภพ 36

กดขอบคุณให้พี่ ICOM ครับ