Resellerclub + Paypal เขามีแบบนี้ด้วย

คือเรื่องมันเป็นยอย่างนี้ครับ

ผมสมัคร Reseller Domain ตามปกติครับ ก็เริ่มจากแพลน 199$ เลย จากนั้นก็โอนเงินโดยใช้ Paypal หลังจากที่สมัครผ่านไป 1 อาทิตย์ผมเลยลองทดลองจดโดเมนเนมดู จดจดจด อ่าเรียบร้อย ได้ 1 โดเมนตามต้องการ ผ่านไปอีก 2 วันเท่านั้นแหละครับ ปัญหาเกิดขึ้นเลย ทำไมโดเมนที่ผมจดใหม่ถึงเข้าไม่ได้ ลองเช็คโฮสติ้งก็ปกติโดเมนอื่นเข้าได้ ผมเลยลองไปตรวจสอบโดเมนดู ปรากฏว่าโดเมนนี้ยังไม่มีคนจดทะเบียน (ได้ไงก็ผมพึ่งจดไปเมื่อ 2 วันที่แล้วแล้วมันก็เข้าได้ตั้งแต่นาทีแรกที่จด) ผมเลยลองล๊อกอิน Resellerclub จะเข้าไปดูซะหน่อย งานเข้าอีกแล้ว User นี้ถูกระงับชั่วคราว(น่าจะประมาณนี้) ผมเลยลองกลับไปเช็คที่อีเมล์ผม ก็เลยเห็นเต็มๆสองตาเลย ทาง Resellerclub ได้ส่งเมล์มาบอกว่า ชื่อที่สมัคร Resellerclub กับ Paypal ไม่ตรงกัน(คือผมใช้ Paypal ของแฟนผม) ให้ส่งหนังสือมอบอำนาจกับบัตรประจำตัวประชาชน ก็เลยเข้าใจเลยครับว่าเขามีการตรวจสอบอย่างนี้ด้วย ก็ทำตามขั้นตอนเขาไปแสกนเอกสารแล้วส่งเมล์กลับไป อีก 2 ชั่วโมงผ่านไป เมล์ตีคืนมาบอกว่า บัตรประชาชนของคุณไม่ใช่ภาษาอังกฤษ (เอ้าก็คนไทยให้ใช้บัตรประชาชนไรวะ -*-) ถึงตอนนี้ก็คงต้องรอกลับไปเอาพาสปอตที่บ้าน แล้วค่อยส่งเมล์ไปอีกที T-T

ปล. คือผมก็เข้าใจว่าอยากให้มันถูกต้อง (แต่มันลำบากสำหรับคนที่เขียนอังกฤษได้งูๆปลาๆอย่างผมมาเลย)

ก็เค้ากลัวว่าคุณจะไป hack paypal ชาวบ้านเค้ามาน่ะสิครับ

ชื่อไม่ตรงกันนี่ปัญหาเยอะนะครับ

ปกติครับ ขนาด webnic ก็เป็น แต่เค้าเป็นตอนจะจ่ายด้วย paypal

ผมก็ไม่ทราบจริงๆผมพึ่งเคยใช้ paypal

เปลี่ยนบัตรเป็น สมาทการ์ด แหะๆ

ผมจ่ายผ่าน visa ยังต้อง scan หน้าบัตรส่งไปให้เลย แต่จะแค่ครั้งแรกครั้งเดียว