อยากย้ายโดเมนที่จดไว้กับเจ้าของเดิมครับเพราะตอนนี้คิดอยากจะ เป็น reseller

อยากย้ายโดเมนที่จดไว้กับเจ้าของเดิมครับเพราะตอนนี้คิดอยากจะ เป็น reseller เองเลยอยากจะจดเองสะเลยไม่ต้องกังวลว่าถ้าหมดอายุจะทำการต่อไม่ได้อยากขอคำแนะนำหน่อยครับว่าจะต้องทำยังไงต้องใช้อะไรบ้างเคยได้ยินมาว่า ต้องปลดล็อค และก็ต้องมี โค้ด อะไรนี่แหละถ้ายังไงขอคำแนะนำดีกว่าครับเว็บผมจะหมดอายุอีก2เดือนไม่รู้ว่าจะต่อตอนนี้เลยได่เปล่าครับ