ถ้าจะสมัคร Reseller Hosting เขาจะตั้งค่า ns1.yourdomain.com ให้เราด้วยหรือเปล่า

ถ้าจะสมัคร Reseller Hosting เขาจะตั้งค่า ns1.resellerDomain.com ให้เราหรือเปล่า เวลาไปแบ่งพื้นที่ขาย จะให้ลูกค้าชี้มาที่ ns ของ reseller หรือ จะชี้มาที่ ns ของ domain ที่เราไปเช่า

ไม่ต้องถึง plan reseller hosting ส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้ Control Panel ก็มี Feature ทำได้หมดแล้วครับ จึงตอบได้ว่า… ทำได้ และส่วนให็ทำให้หมดนะครับ

แค่รู้ ip ของเครื่องเซิฟเวอร์ก็เซต nameserver เองได้แล้วครับ
ถ้าที่จด domain มีให้เซตน่ะนะ

ตั้งเองกับตัวโดเมนได้เลยครับ

ไม่ยุ่งยากอะไร

lol

แล้วถ้าเป็น DirectAdmin จะเซ็ตตรงไหนอย่างไร ช่วยแนะนำด้วยครับ

ทำที่ Domain Name ครับ