สอบถามเรื่องการย้าย Reseller ของ directi ครับ

สมมุติ ตอนนี้ผมเป็น reseller ของเว็ป xxx ซึ่ง xxx ก็เป็น resseller ของ directi อีกทีนึง
คราวนี้ผมอยากจะให้ โดเมนที่จดมาน secure ขึ้นเลยอยากจะไปจดโดยตรงกับ directi เลยโดยไม่ผ่าน xxx
ปัญหา คือ เรื่องโดเมนที่ผมจดไว้แล้วละครับ ผมจะย้ายโดเมนลูกค้ามายังไงครับ มันสามารถย้าย reseller id ได้มั้ยครับ โดยไม่ต้องยุ่งกับการย้ายโดเมน

ไม่งั้นต้องนั่ง Transfer domain ทุกอันก็ไม่ไหวนะครับ เดียวจะมีเมล์ไปหาลูกค้า เดียวจะพาตกใจกันใหญ่

กด move service เอาครับ

เคยหาวิธีแล้วเหมือนกันครับ หาไม่เจอ

ผมก็ใช้วิธี ตั้งหน้าตั้งตา move services อย่างเดียวเลยครับ แทบจะเป็นลม

อันนี้มันย้ายได้ทีละโดเมนไม่ใช่หรือครับ ใครจดเยอะๆลมจับแน่ๆ

เคย Ticket ถามแล้วครับ move ได้ทีละโดเมน
ต้อง ไป Add Customer ใหม่ แล้ว Move โดเมนไปครับ