มีลูกค้าถามว่า Reseller Account กับ User Account?

เมื่อวานเดินทางลงมา กทม (กุ)จะขุดท้อมึ(ง)จะทำไม เค๊าว่างั้น
ลูกค้าโทรมากริ๊งๆๆๆ คุณมีนค่ะ ซื้ออะไรใช้ดีค่ะ Reseller Host กับ User Host
เพราะดูเหมือนว่า สเป็กการใช้งาน Reseller มากกว่า user และถูกกว่าซะอีก
… จะตอบกันว่าไงดีครับแบบนี้ และลงท้ายตามต่อว่า แล้วที่เขาเรียกๆ VPS ละค่ะ น่าสนใจจังเลย

ก็บอกเขาไปสิครับว่า

reseller มันเอาไปขายต่อ … เอ … ผมว่าคุณมีนน่าจะรู้ดีอยู่แล้ว - -*

ผมว่าอธิบายได้ไม่ยากเลยครับ

นั่นสิน้องมีน … คำตอบง่ายๆ สามารถอธิบายให้ลูกค้าเข้าใจได้เองอยู่แล้ว ทำไมต้องให้ลูกค้า มาค้นหาคำตอบเอง จาก THT ด้วย งง …