Request สำหรับ Board ใหม่

ถ้าพี่วัฒน์ไม่ว่าอะไร อยากให้สีของกระทู้ที่ unread มันแตกต่างนิดนึงได้ไหมคะ

ตอนนี้มันเป็น ตัวเข้ม กับ ตัวไม่เข้ม (สีเดียวกัน) มองความแตกต่างยากค่ะ จะมีวิธีไหนไหมคะ

แบบว่า เวลาเราต้องการ skim กระทู้เร็วๆ ค่อนข้างลำบาก เพราะตอนนี้ font ตัวเท่าหม้อแกง ฮ่าๆๆๆ

กลายเป็นว่า อ่านสะดวก แต่การ skim หาสิ่งต้องการลำบากหน่อย

จากพวกเอาแต่บ่น แต่ไม่ลงมือทำ (อิอิ)

ลองดูนะครับ ลัดคิวแก้ให้ท่านประธานชมรมเลย

ผมคิดว่า SMF ดีกว่าเยอะเลยครับ แล้วแต่ความคิดของแต่ล่ะคน ขอบคุณครับ

อันนี้ เห้นด้วยครับ ผมไม่รุ้จริงๆ ว่าอันไหนมาใหม่ เก่า ของเดิมเขาจะมีให้คลิกเลย อันนี้ หายังไม่เจอ

ตามรูปครับท่าน

อยากได้ Blog อิอิ.

วันนี้ลองเปิดจาก Safari iPhone ไม่สามารถ Zoom in/out ได้

ปัญหาคือ… อักษรภาษาไทยมันเล็กมากไปจนมองแทบจะไม่เห็น หากแก้ปัญหานี้ได้จะดีครับ

ถ้าเอาแบบให้เรียงตามโพสต์ล่าสุดเหมือน SMF

แนะนำ Bookmark หน้า Active นี้ไว้ครับ

Active

=============

ส่วน View New Content จะไม่โชว์กระทู้เก่า แม้ว่าจะมีโพสต์ใหม่เข้ามา

View New Content

ลองเทียบดูครับ

เวลาเข้าผ่านมือถือ ก็ Bookmark หน้า Active เพื่อตามกระทู้ที่มีการพูดกันล่าสุด สะดวกดีครับ

IPB เค้ามี app สำหรับ iphone มาให้ด้วยครับ ลองใช้ดูครับ ผมยังไม่ได้ลอง