Rep.กระทู้แล้วมีเมลแจ้งเตือน

เวลาที่เราไป rep. กระทู้ไหนไว้ พอมีท่านอื่นมา rep. ต่อจากเรา จะมีอีเมลวิ่งมาแจ้งเราว่ามีคนตอบกระทู้แล้วน่ะ ซึ่งปรกติจะเป็นกรณีนี้ได้ต่อเมื่อเราไปตั้งที่ด้านบนของกระทู้ว่า Notify ของตอนนี้ผมไม่ได้ตั้งไว้ แต่มีเมลมาแจ้งทุกกระทู้ที่โพสเลย

ไม่ทราบมีท่านใดเจอบ้างไหมครับ (ถ้าจำไม่ผิดวันก่อนคุณหนึง smartnet.co.th เจอ)

ผมเจอครับ

ลอง Unsubscribe ดูครับ ว่ายังได้รับเมล์แจ้งเตือนอีกหรือเปล่า

หรือไม่แน่เพราะเป็น MOD หรือเปล่า เลยต้องอ่านทุกกระทู้ที่มีคนตอบ

[quote author=coloshare link=topic=25766.msg245176#msg245176 date=1265251280]
ลอง Unsubscribe ดูครับ ว่ายังได้รับเมล์แจ้งเตือนอีกหรือเปล่า

หรือไม่แน่เพราะเป็น MOD หรือเปล่า เลยต้องอ่านทุกกระทู้ที่มีคนตอบ

เมื่อวานผมเจอครั้งนึงครับ

ขออภัยทุกท่าครับ วันก่อนไปปรับอะไรนิดนึงสงสัยไปกดโดน Option นี้แหงมๆ เลย ตอนนี้เอาออกให้แล้วครับ

แม่นแล้ว
วันก่อนผมเห็นแล้วว่ามันมี tik เข้ามา

เพิ่งรู้ว่ามันเป็นแบบนี้นี่เอง…ได้รับเมล์เข้ามาตรึมจากการเข้าไปตอบกระทู้ต่างๆ ก่อนหน้านี้
เหมือนจะยังไม่หาย? เพราะยังได้รับเมล์แจ้งเตือนของคุณ สายลมแสงแดด อยู่หรือยังแก้ไม่เสร็จหว่า

เจอข้อความแจ้งเหมือนกันเกิดอะไรขึ้น หุหุ

[quote author=coloshare link=topic=25766.msg245202#msg245202 date=1265256874]
เพิ่งรู้ว่ามันเป็นแบบนี้นี่เอง…ได้รับเมล์เข้ามาตรึมจากการเข้าไปตอบกระทู้ต่างๆ ก่อนหน้านี้
เหมือนจะยังไม่หาย? เพราะยังได้รับเมล์แจ้งเตือนของคุณ สายลมแสงแดด อยู่หรือยังแก้ไม่เสร็จหว่า

อ๋อ เป็นเช่นนี้นี่เอง รับทราบครับ ว่าจะถามอยู่เหมือนกัน ขอบคุณพี่ธี และ พี่วัฒน์ ด้วยครับ

เรื่องของเรื่องเพราะเมลจาก THT ทั้งหมด ถ้าผมไม่เปิด notebook มันจะวิ่งไปเตือนที่โทรศัพท์มือถือแทนครับ หลักๆเอาไว้คอยดู PM กับ report to MOD เมื่อวานเลยมีเสียงเตือนเมลตลอดวันเลย ถึงรู้ว่าผิดปรกติแน่ๆ lol

ฮิ ฮิ ว่าแต่ PM ยังไม่เด้งเลยน่ะครับ

ขอบคุณครับ… ผมก็มีเข้ามาจนปล่อยไปแล้ว… ตอนนี้เข้าใจแล้ว ขอบคุณมากครับ

มันตั้งได้นี่ครับ

Profile »Notifications

ผมก็เอ่ เผื่อไปกด ปุ๋ม ตามกระทู้หรือป่าว มาหลายอยู่เลยเหมือนกันครับ

ผมยังเจออยู่เลยครับ อีเมลล์ประมาณนี้ครับ

A reply has been posted to a topic you are watching by Siamwebhost.Com.

View the reply at: http://www.thaihosttalk.com/index.php?topic=25441.new;topicseen#new

Unsubscribe to this topic by using this link: http://www.thaihosttalk.com/notify/?topic=25441.0

More replies may be posted, but you won’t receive any more notifications until you read the topic.

Regards,
The THT - ThaiHostTalk.com Team.

แต่พอ Unsubscribe ตอนนี้ หายแล้วครับ ^ ^

อ๋อ ผมก็เจอเหมือนกันแต่ตอนนี้หายแล้ว

ขอปิดกระทู้นะครับ :slight_smile: