ปัญาใหม่ Remote ไปแล้วลอคอิน หน้าจอดำ

คือก่อนหน้านี้เปิดโปรแกรมอยู่เยอะแล้วไม่ไ่ด้ปิด สั่งรีสตาตเลย เครื่องมันเลยแบบค้างๆไม่ได้รีสตาต แต่ processes มันก็ดับไปหลายตัว
แต่ตัวเนตเวิคยังต่อเนตอยู่ เลยเปิดโปรแกรมขึ้นมาใหม่ตามเดิมทั้งหมด…

process มันยังค้างๆอยู่มั้ง โทรไปสั่ง reboot ดูดิ

ใช้โปรแกรม Remote เช่น radmin ดูครับ ปัญหาจะหายไปเลย

[quote author=aumnart link=topic=10206.msg99563#msg99563 date=1204783963]
ใช้โปรแกรม Remote เช่น radmin ดูครับ ปัญหาจะหายไปเลย

realvnc บนเซิฟเวอร์ก็ดีน่ะครับ

ตอนนี้ใช้ realvnc ก็ดีน่ะครับ

แต่กำลังจะลอง ultravnc