มีปัญหาเรื่อง Remote Desktop ไม่ได้

ผมเช่าเครื่อง Dedicated Server ปกติ Remote Desktop ได้ 2 เดือน ไม่มีปัญหา เพิ่งมาเป็นตอนเดือนที่ 3
พอ Remote เข้าไป มันจะขึ้นแบบนี้ ใช้ Windows Server 2008 R2
The task you are trying to do can’t be completed because Remote Desktop Services is currently busy.
Please try agin in a few minutes. Other users should still be able to log on.
ให้คนที่ดูเค้าบอกต้อง Reboot เครื่อง อย่างเดียว หน้าเครื่อง ขยับ mouse keyboard ไม่ได้
แต่ตัวเว็บที่รันอยู่บนเครื่องทำงานปกติ นะครับ
ปัญหานี้มันเกิดจากอะไรหรอครับ เป็น 2 ครั้งแล้ว แก้ไข ยังไงได้บ้างครับ ผมมือใหม่

เคยเป็นเหมือนกันครับ Licence แท้มั้ย ^^"
The task you are trying to do can’t be completed because Remote Desktop Services is currently busy.
Please try agin in a few minutes. Other users should still be able to log on.

แนะนำเปลี่ยนไปใช้ Radmin ดีกว่าครับ

activate windows แล้วอาการจะหายไปครับ

ผมเช่า[COLOR=#333333]Dedicated Server แล้วเค้าลง windows Server 2008 R2 ให้ ไม่แน่ใจแท้ไหม แต่จากราคาน่าจะไม่ใช่ ถ้าเปลี่ยนไปใช้ Remote ตัวอื่น VNC ใช้ได้ไหมครับ ตัวอื่นไม่เคยใช้[/COLOR]

เคยเจอ license ไม่แท้ shutdown เองเลย T_T

เคยเจอเหมือนกันครับ

อาการน่าจะเหมือนมีอะไรค้างนะ อย่าง แรมหมดก็เป็นนะ หรือไป ปิดโปรเซสอะไรก็เป็น เกิดได้หลายอย่างอะ อย่างแรกดู log ก่อนเลยครับ
ตอนเป็นลอง ftp ได้ไหมครับ