จะย้ายโดเมนออกมาจาก RegisterFly.com ได้ยังไงครับ

เนื่องจากว่ามีลูกค้า reseller จดโมนไว้ที่ RegisterFly หลายโดเมน
มีบางโดเมนหมดอายุ ปรากฎว่าจ่ายเงินต่ออายุไปเรียบร้อย แต่โดเมนไม่ได้ต่อายุให้ เสียเงินไปฟรี ๆ

ก็เลยจะย้ายออก ผมได้ User + pass เข้าไปเช็คดู ตอนนี้ปลด lock ได้แล้ว แต่ว่าหา Domain Secret ไม่เจอ
ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหนครับ

แล้วถ้าได้ code มาแล้วย้ายออกได้ปกติไหม หรือว่ามีเทคนิดยังไงบ้างครับ

เหมือนกันครับ ตอนนี้ปลดล็อกหมด เตรียมย้ายหมด เสียวๆ อยู่

การดู Secret Code ถ้ากดที่โดเมนนั้นๆ แล้ว คลิ๊กที่ + หลัง Domain Contact Information คลิ๊กที่ Configure แล้วอยู่ด้านล่างสุดครับ เขียนว่า Authorization Code

ถ้าได้โค๊ดแล้ว ทำการย้ายออกได้เลยครับ

ผมได้ลองเข้าไปตามที่แนะนำมาแล้วครับ
บางโดเมนมี Authorization Code บางโดเมนไม่มีครับ เป็นว่าง ๆ

แล้ว update admin contact ก็ไม่ได้ด้วยครับ
ตอนทำเสร็จมันบอกว่าผ่านนะครับ แต่กลับเข้าไปดูใหม่ ดันกลับไปเหมือนเดิมอีกครับ

ต้องตามข่าวจาก icann นะคะ ดิฉันโพสต์ไปตั้งแต่กระทู้ก่อนแล้วว่า RegisterFly กำลังมีปัญหา

ได้อ่านคร่าว ๆ เหมือนกันครับ
แต่ว่าตอนนั้นไม่ได้สนใจอะไรมาก เพราะไม่มีโดเมนอยู่ที่นั่นเลย
ก็บังเอิญว่าลูกค้าที่เป็น reseller เขาจดไว้กับที่นั่น แล้วเขาไม่ทราบเรื่องราวต่าง ๆ น่ะครับ
มารู้ตัวอีกทีก็ตอนที่จ่ายเงินจะต่ออายุ แต่ว่าต่อไม่ได้ ตัดเงินไปแล้วด้วย

เขาก็เลยติดต่อมาทางผมให้ช่วยย้ายออกให้น่ะครับ
ตอนนี้ก้ได้ resuest ไปทาง onlinenic ให้ทำการ transfer domain
กำลังรออีเมลอยู่ครับ คงย้ายได้เป็นบางโดเมน เพราะว่ามีบางโดเมนไม่มี AUTH CODE ครับ