มีใครรับฝาก Raspberry Pi ไม๊

คือเห็นคือเป็นราคาและเสป็ค Raspberry Pi น่าสนใจดี ถ้าใครที่ต้องการ server เล็กๆ แบบไม่อยากแชร์กับใครอาจจะชอบ เลยสงสัยว่า ในไทยนี่จะมีงานที่เหมาะที่จะเอามันมาฝากวางที่ IDC ใม๊ แล้วราคาฝากมันน่าจะประมาณเท่าไหร่ เปรียบเทียบกับตัวเลือกอื่นข้อดีข้อเสีย แล้วในไทยมีใครทำแล้วมั่งครับ

จะ support ยากไหมครับ ผมรับให้เดือนละ 1,000 ได้อยู่

เท่าที่ทราบถ้าเป็นทางการคงจะยังไม่มีนะครับ ยกเว้นต่อคุยเป็นเจ้าๆ ไป แต่มาตรฐานอย่างต่ำที่เช่าคือ 1 U

เท่าที่ผมดูแล้ว Cost ไม่ค่อยคุ้มต่อการปล่อยเช่าซักเท่าไหร่ครับ และดูแลยากกว่า VPS