เมื่อ Raspberry Pi กลายเป็นเต่า เตรียมพบกับ C.H.I.P. คอมพิวเตอร์ราคา $9

อดใจไม่ไหว กด Pledge ไปแล้ว

C.H.I.P. คอมพิวเตอร์ราคา $9 เท่านั้น ถ้าเอาแบบมี HDMI ด้วย รวมเป็น $24 (ค่าส่งมาเมืองไทยอีก $20 ตรงนี้โหดไปนิส)

ในราคานี้ คุณจะได้

และ

ใครสนใจลองไปดูเองครับ โปรเจคนี้มาลงไม่กี่วัน ยอดเงินสนับสนุนล้านกว่าเหรียญแล้ว

น่าสนใจมากเลยครับ :slight_smile:

จินตนาการ… ว่าจะเอาไปทำอะไรกันดีครับ

ที่นึกๆ ออก เขาก็เล่นกันไปหมดแล้ว 555

มันมี wifi ด้วย เอาไปบินได้นะครับ :slight_smile:

ค่าส่งนี่เกือบๆจะเท่าค่าตัวเครื่องละ orz

$24 + $20 นี่ อีกนิดเดียวได้ Pi แล้วนา

น่าสนใจครับ :d5f02ecd:

Pi2 B ตอนนี้ amazon ขายอยู่ $43

CPU Pi2 B เป็น ARM Cortex-A7
CPU CHIP เป็น Cortex-A8

Pi2 B RAM 1G
CHIP RAM 512M

Pi2 B มี interface มาในตัวเพียบ

คิดว่าถ้าจะเล่น CHIP แบบคุ้มๆ ต้องเอาแบบโล้นๆ ไม่เอา HDMI จะเหลือ $9 แล้วไว้ต่อผ่าน Wifi ออกมา :slight_smile:

มันมี Micro Composite Video ไม่ต้อง HDMI ก็ได้