วานผู้ใด ใจดี แนะนำการทำ Radio Server หน่อยนะครับ

คือว่านะตอนนี้ผมสามารถทำ Radio Online ผ่าน Boardcast Server ได้แล้ว

แต่คือผมต้องการทำให้มานมีระบบ โชว์ว่า ใครกำลังจัดเพลงอยู่ จัดเพลงอะไรอยู่ แล้วก็มีคนฟังอยู่กี่คน

แล้วก็อยากได้ระบบ ขอเพลงอะครับ

คือตอนนี้ผมทำ ฟอร์ม ไว้แล้ว ที่เว็บ www.probotcafe.com อยู่ล่างสุดเลยนะครับ

แต่ว่ามันก็เป็นแค่ฟอร์ม ยังใช้การอะไรไม่ได้อะครับ

คืออยากเรียนผู้ใดใจดี ช่วยสอนทำ หรือแนะนำผมหน่อยนะครับ

ว่าควรทำยังไงดี

พอดีถามผู้ให้บริการ VPS ที่ Qserver.in.th แล้วเขาช่วยอะไรไม่ได้เลย

ถามอะไรก็ไม่ค่อยจะตอบอะครับ

ท่านอื่นๆ ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ

ปกติแล้วมันก็มีอยู่แล้วนะครับจะแสดงอยู่ที่ http://ip:scport แต่ถ้าจะดึงรายละเอียดออกมาแสดงนั้น
ไปที่อื่นต้องใช้สคลิป ดึงมันออกมาครับ ใช้คลาสสำเร็จก็ได้ครับ ใช้พี่กูเกิล search ดูครับ
keyword: shoutcast php class มีเพียบเลย บางอันก็มี demo ให้ดูแล้วขึ้นอยู่กับจะเอาไปประยุกต์ต่อยอดยังไง

ปล. ผิดพลาดขออภัย รอท่านอื่นต่อไป

[edit] แก้คำผิด

สคริปท์โชว์ชื่อเพลงและอื่น ๆ

ขอบคุณผู้ใจดีหลายๆ ท่านเลยนะครับ

ขอให้ธุรกิจของท่านรุ่งเรือง ยิ่งๆ ขึ้นไป ครับผม

สวัสดีครับ คุณ allowlay ตุณทักมาหาผมทาง MSN ผมก็ตอบตลอดนะครับ

ครับ ตอบ แต่ตอบไม่เคยครบ

ผมถามว่าอะไร ทำไง คุณก็ตอบมานิดเดียว

พอถามไปอีก ก็เงียบ แล้วก้เงียบยาว ไม่ตอบกลับมาอีกเลย

เป็นงี้ประจำ แล้วเรื่อง FTP ให้ผมสำรองข้อมูล คุณบอกผมไว้นานมากแล้ว

ก็ยังไม่เหนมานจะมีขึ้นมา ไปคิดเอาเองละกันนะครับ สำหรับบริการของคุณอะ

ถ้าพูดแล้วทำไม่ได้ ไม่ต้องพูดดีกว่าครับ นิ่งไว้จะดีกว่า

ถ้าไม่รู้ก็บอกไม่รู้ ถ้าทำไม่ได้ก็บอกทำไม่ได้ ผมไม่ว่าไรหรอกครับ อย่าเล่นเงียบไปเฉยๆ

โดยที่ไม่ตอบอะไรกลับมา แบบนี้มันจะเสียความรู้สึกนะครับ