สอบถามเรื่อง Radio Online

สวัสดีคัฟเนื่องจากพอดีมีเซิร์ฟเวอร์ที่ Cat IDC กำลังจะย้ายออกมาอยู่ POP-IDC-TH หรือ Cs Loxinfo นั่นละ

มี R210 และ R310 อยู่คัฟแต่ R310 ใช้งานเว็บ R210 เกบข้อมูลแต่พอดีจะใช้งานเวบและเกบข้อมูลในเครื่องเดียวกันคือ R310

แล้วเหลือ R210 “ผมอยากจะเอามาให้บริการวิทยุออนไลน์ให้เช่า” ไม่ทราบว่าจะผิดกฏหมายหรือเปล่าครับ

เท่าที่ผมรู้ ถ้าเป็นการอัฟไฟร์เพลงไปไว้บนเครื่องเพื่อกระจาย ผิดนะครับ

แต่ถ้า เป็นแค่ตัวเชื่อมโยงกับคนฟังแล้วคนเปิดเพลงจากที่บ้านน่าจะไม่นะครับ

แต่ส่วนมากก็จะมีพื้นที่ให้อัฟฝากไฟร์เพลงเปิดออโต้

ระวังเรื่อง MP3 ในเครื่องก็ดีครับ ช่วงนี้ขาแรงมันมาหาเศษหาเลยบ่อยๆ เครื่องลูกค้าผมโดนยกไป 3เครื่องละ (ยกไปแบบผิดๆ จะโดนฟ้องกลับเอา คือที่เอามาไม่ใช่หมายศาล แต่เป็นหมายของหน่วยงานเค้าเอง)