มีปัญหาเกี่ยวกับ QuickCart ค่า ปวดหัวมากๆ ช่วยตอบด้วยคะ

คือเราลง Quick Cart V3 (Thai) แล้วตกแต่งตามสไตล์ของเรา ออกมาค่อยข้างพอใจ

ปกติจะใช้แต่ Firefox คิดยังไงไม่รู้ไปเปิดกับ IE ปรากฎว่า

มี ERROR ขึ้น พอดับเบิ้ลคลิกตรง bar ขึ้นมา มันบอกแค่นี้ค่ะ

" [ Line : 2 , Char : 1 , Error : Syntax Error , Code : 0 ] "

พอคลิกไปสินค้าและหน้าต่างๆได้ 2-3 หน้า โปรแกรม IE มันก็ Error แล้วพอกด IE ก็ถูกปิดเลย

รบกวนช่วยตอบด้วยจ้า ขอบคุณมากๆจ้า

ลองใช้ ie เปิดเว็บอื่นดูครับ ว่ามีอาการเหมือนกันหรือเปล่า

IE เปิดเว็บอื่นๆ หรือเว้บที่ใช้ QC แล้วไม่เปนอ่ะค่ะ
วันนี้ลองไปเปิดดูที่มหาลัย ปรากฎว่า โลโก้เว็บลอยอยู่อันเดียว เมนูและหน้า ลงไปอยู่ครึ่งหน้า
ทำไงดีค่ะ

view source ดูครับว่ามี code อะไรแปลกๆแทรกอยู่หรือเปล่า
อาจจะติดไวรัส iframe ก็เป็นได้

เกือบ 100% ของคนที่ติดถามดูใช้ cuteftp กันหมด

[quote author=kke link=topic=13532.msg132165#msg132165 date=1221477210]
view source ดูครับว่ามี code อะไรแปลกๆแทรกอยู่หรือเปล่า
อาจจะติดไวรัส iframe ก็เป็นได้

เกือบ 100% ของคนที่ติดถามดูใช้ cuteftp กันหมด

เปิดหน้าเว็บตามปกติครับ แล้วก็ view source จาก browser ดูผลลัพธ์ที่ server ส่งมาให้ browser ครับ ว่ามีอะไรแปลกๆหรือเปล่า
แต่คิดว่าน่าจะมาจากการแก้ไข theme ที่บอกมา มี javascript บางส่วน error กับ IE ส่วน FF ที่ไม่ error น่าจะเพราะ java มันไม่ compat กับ ff มันเลยไม่สนใจ script ตรงนั้นครับ ลองเปิดด้วย FF แล้วก็ view source เอาครับ