มีปัญหา Qmail ส่งเมล์ ออก หลายฉบับ

คือใช้ Plesk นะครับ มีปัญหาว่า
เวลา เราส่ง เมล์ ออก ไปแค่ 1 ฉบับ
แต่คนละ ได้ รับ 2-4 ฉบับ เลย
ใครเคยเจอบ้าง มันเป็นปัญหาที่ qmail หรือ plesk หรือครับ
มีทางแก้ไหม
ขอบคุณครับ

ใช้ส่งจากอะไรครับ WebMail หรือ Outlook ครับ
เคยเจอว่า Outlook นี่แหละเอ๋อ ส่งไม่หยุดน่ะครับ
มีลูกค้าเล่าให้ฟังเหมือกันว่ารับมาเมล์เดียว 50 ฉบับ ต้องโทรไปแจ้งอีกฝ่ายให้หยุดส่ง

ส่วนจากตัว Mail Server เองไม่ค่อยได้เจออาการนี้

qmail ผมเคยใช้แบบ install from source จาก www.qmailrocks.org แนะนำให้ไปอ่าน howto ประกอบครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์ครับ

ที่สำคัญคือ qmail สนใจชื่อ mail server ดูใน config ครับ แก้ไขได้ครับ

ส่งจาก เวบเมล์ ครับ ไม่เคยลอง กับ outlook เหมือนกัน
ส่วน qmail ตอนลง plesk มันลงให้ หมดเลยครับ
ไม่ได้ แยกลงเอง (ไม่กล้าไปแตะ แก้อะไร เดี๋ยวมันจะเจ็งนะครับ) lol lol

ตอนที่ผมใช้ qmail มันก็ส่งจดหมายให้ตามกันไปหลายฉบับ… แถมด้วยขารับจดหมาย ก็มาหลายฉบับ

qmail ไมได้พัฒนาต่อกันมาหลายปีแล้วครับ มีแต่ patch กันครับ…เยอะจนเลือกไม่ถูก
ระยะหลังไม่ได้จับแล้วครับ ใช้งานแต่ exim & sendmail

ผมก็เป็นเหมือนกัน
ใช้ version เก่าใช่ไหมครับ
ถ้าใช่ก็ลำบาก หน่อย เพราะ ผมลองแล้ว ยังหาทางแก้ไม่ได้เลย