ใช้ PRTG จับพอรต์แลน ของ server windows 2003 ไม่ได้ครับ

ใช้ PRTG จับพอรต์แลน ของ server windows 2003 ไม่ได้ครับ

ผมก็งงเหมือนกัน ขออนุญาติแยกเป็นทีละคำถามนะครับ

1.ใช้ PRTG จับพอรต์แลน ของ server windows 2003 ไม่ได้ครับ ไครเคยทำมังครับ

• ผมเคย
    2.แอน smtp ของทำแล้ว งงครับ
  • ผมก็งง เหอๆ
    3.มีไครเคยทำมังครับ ช้วยหน่อยครับ
  • ตกลงข้อ 1 ถามอีกรอบใช่ป่ะครับ ถ้าใช่ ก็ ผมเคยนะ - -"

[quote author=test link=topic=13259.msg129593#msg129593 date=1220118906]
ผมก็งงเหมือนกัน ขออนุญาติแยกเป็นทีละคำถามนะครับ

1.ใช้ PRTG จับพอรต์แลน ของ server windows 2003 ไม่ได้ครับ ไครเคยทำมังครับ

• ผมเคย
    2.แอน smtp ของทำแล้ว

ไหนหว่า ข้อ 4 ผมเดา เป็นเรื่องการติดตั้ง snmp ละกันนะ

control panel > add remove > Management and Monitoring tool > Simple Network Management Protocal

add เสร็จก้อเปิด computer management > services
double click ที่ SNMP Service > Security
กรอก Community name สิทธิ์ และ ip ที่จะเข้ามา
กด ok แล้วก้อสั่ง restart service ทีนึง จบ การ setup snmp