ติดตั้ง proxmox เสร็จแล้วเจอบูทเข้าระบบไม่ได้ครับ

คือติดตั้ง proxmox เรียบร้อยแล้วหลังจากติดตั้งก็ขึ้นหน้า install suscess ปกติแล้วก็มีปุ่มให้กด Reboot พอกดReboot แล้วก็ขึ้นตามรูปภาพครับแล้วขีดนั้นจะกระพริบอยู่แบบนั้นไม่ไปไหนเลยใครพอจะทราบว่าเกิดจากอะไรบ้างครับ ตัวที่ติดตั้งจะเป็นรุ่น Proxmox VE 3.1

น่าจะเกี่ยวกับทำ Raid ไว้หรือเปล่าครับ :blink:

ไม่ได้ทำraidเลยครับรันบน ssd ครับ

แก้ได้แล้วน่ะครับ ขอปิดกระทู้คับ