ถ้าจะให้บริการ Private Game Server ใครรู้เรื่องกฏหมายดี ช่วยตอบที

อยากรู้ว่าถ้าจะให้บริการ Private Game Server
Game Offline + Multiplater ไม่ใช่เกมส์ออนไลน์ทุกชนิดเช่น RO / Pangya ฯลฯ
เช่น
Half-Life 2 : Counter Strike Source

เปิดให้บริการลูกค้าสามารถใช้ได้จำกัด Client ในการเชื่อมต่่อได้แต่ละเกมส์เช่น 10, 20 , 30 คนต่อ 1 เกมส์ / 1 ลูกค้า
ตัวระบบมีพร้อมจะเปิดได้ แต่ติดตรงสงสัยอยู่

กลัวเดี๋ยวจะผิด พรบ คอม 2550

ผู้รู้เรื่องดีจริงๆ นะครับอยากรู้จริงๆ แบบ ThaiGamming.com เขาเปิดเนี่ยแหละครับ แต่จะไม่ใช่ Public แบบนี้ป็น Private ส่วนตัวกันไป

ผมว่าไม่ผิดนะครับ เพราะตัว srcd ก็มีแจกให้โหลดมาเปิดอยู่แล้ว ถ้าเราทำ steam แท้ก็ยิ่งไม่น่าจะมีปัญหา

นอกจากทำ steam เถื่อนให้เถื่อนเข้ามาเล่นอาจจะมีปัญหา

ลืมบอกไปครับ ตัว Server เป็น Linux CLi
ลงบน Linux เปิดเป็น Server อย่างเดียว

Steam Linux นี่จะหา License ได้จากไหนครับ และวิธีทำที่บอกทำยังไงหรอครับ ให้เป็น Stream แท้สำหรับ Linux

ลงแบบไหนละครับถ้า srcd.com นี้ก็ของแท้ชัว แต่ถ้าลงไปแล้วไปหาตัว Crack Lib มาลงทับมันให้พวก Copy ไม่มี Steam เข้าได้ก็ไม่แท้ละ

/home/x/.gameservers/hl2_0/srcds_i686 -dir /home/x/.gameservers/hl2_0/ -autoupdate -game cstrike +maxplayers 30 +ip 203.x.x.xx -port 27015 +map de_dust -pidfile /home/x/.gameservers/hl2_0/hl2.pid

ใช้ srcds
สามารถ Update จาก Stream Update ได้

lol :smash: ขอบคุณครับ

ไว้ว่างๆมายิงกันครับ

มาทำความรู้จักก่อนกับ พระราชบัญญัติลิขสิทธ วิธีหลบหนีลิขสิทธ
พระราชบัญญัติลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ภูมิพลอดุลยเดช ป.ร. ให้ไว้ ณ วันที่ ๙ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๓๗
เป็นปีที่๔๙ในรัชกาลปัจจุบัน
มาตรา ๓๕