ใครเคยซื้อ PowerEdge 1950 บ้าง มี Tray สำหรับ Hdd ลุกที่สองติดมาด้วยมั้ย

ใครเคยซื้อ PowerEdge 1950 บ้างครับ
แบบเดิมมา hdd 1 ตัว
อยากถามว่ามันมี Tray สำหรับ Hdd ลูกที่สองติดมาด้วยมั้ย
เผื่อเพิ่ม hdd เองในอนาคตน่ะครับ

ไม่มีครับพี่ตอบแทน

พวก HP ก็ไม่มีเหมือนกันใส่ blak ป่าวๆมาเลย ถ้าจะซื้อต้องพร้อม hd ครับ

ไม่มีครับ เหมือนกันทุกยี้ห้อเลยครับ (HP รุ่นเก่าๆ จะมีให้ครับแต่เดียวนี้ไม่มีแล้วครับ) ของ Dell Sata 500GB พร้อม trayราคา ที่ 5K (ซื้อเมื่อกลางปีที่แล้วนะครับ)

ต้องหาซื้อ tray แยกเอาเองครับ

แย่เลยครับ งานนี้
เมื่อกี้โทรถาม customer care เขาไม่ได้เรียก Tray แฮะ
เขาเรียก Hard Disk Carrier