[Powered by KKE] สอนการติดตั้ง FreeBSD+DA และการ config ระบบเพื่อความปลอดภัย

ลงชื่อจองไว้ก่อนครับ

ขอถามข้อนึงครับ
ต้องมีพื้นฐานอะไรมาก่อนรึเปล่าครับ

ลงชื่อครับ
ไม่นำคอมไป

ควรมีพื้นฐานทางด้านการใช้คอมพิวเตอร์มาก่อนครับ อย่างน้อยก็ควรติดตั้ง windows เป็น
ถ้ารู้จัก dos มาก่อนก็จะได้เปรียบ เพราะผมจะสอนในโหมด text ล้วนๆ ไม่มี graphic interface เหมือน windows ครับ
แต่ก็จะสอนตั้งแต่คำสั่งเบื้องต้นครับ

เพิ่มคุณ chalet16 กับ Aongz อีก 2 ท่าน

เต็มแล้วครับ ใครสนใจลงชื่อจองสำรองไว้ได้ครับ เผื่อใครติดธุระสละสิทธิ์ไป

:slight_smile:

ขอบคุณครับ

ต้องขออภัยคุณ Aongz ด้วยนะครับ พอดีว่าคุณ my จองเอาไว้ก่อน แต่ผมเช็คตกไป เดี๋ยวยังไงผมลงชื่อสำรองไว้ให้ครับ
http://www.thaihosttalk.com/th1/index.php?topic=6086.msg55967#msg55967

ท่านใดสนใจลงชื่อจองรุ่นที่ 3 ไว้ล่วงหน้าได้ครับ ถ้าได้จำนวนมากพอ ก็จะได้เปิดสอนในเดือนถัดไปครับ

เข้ามาแจ้งครับ ว่า รุ่น 2 ผมยังไม่พร้อมในการเข้าเรียน ครับ

[quote author=taee link=topic=6086.msg57050#msg57050 date=1177315711]
เข้ามาแจ้งครับ ว่า รุ่น 2 ผมยังไม่พร้อมในการเข้าเรียน ครับ

ขอลงเป็นตัวเสริมไว้ครับ

ขอลงชื่อสำรองด้วยครับ

Update เลขบัญชีโอนเงิน และ การเดินทาง ที่กระทู้แรกครับ
ผู้ที่จองไว้กรุณาโอนก่อนวันที่ 15 นี้ึครับ

มาลงชื่อ ไว้ก่อนครับพี่ kke พอดีวันที่ 26-27 ที่จะถึงนี้เป็นวันเปิดเรียนครับ เลยอดไป
เพราะว่าช่วงรับน้อง (ปีสอง) ไงขอจอง รุ่นต่อไป ไว้ก่อน ครับ ฝากพี่แจ้งข่าวอีก ทีนะ ขอเป็น ศ ส อา เหมือนเดิม

ผมอาจจะชำระเงินหลังวันที่ 15 นะครับ

:slight_smile:

สำหรับท่าน butpot ไม่มีปัญหาครับ

ถ้า devone สอน จะไปครับ

เอ่ พี่ kke มีคู่มือให้ ในนั้นมีเนื้อหา ตามหัวข้ออบรมเลยไหมอะครับ
หากไม่สะดวกไปอบรมครั้งนี้ ขอซื้อคู่มือ ก่อนได้ไหมครับ เดี่ยวตามไปอบรมคราวหน้า :unsure:

กำลังปั่นคู่มือให้เป็นเล่มอยู่

คุณ kke ไม่ทราบว่าจะกลับมาสอน FreeBSD + Plesk อีกรอบไหมครับ
ถ้าเปิดสอนเมื่อไหร่แจ้งผมด้วยนะครับ

[quote author=kke link=topic=6086.msg59051#msg59051 date=1178854416]
กำลังปั่นคู่มือให้เป็นเล่มอยู่

อยากเรียนมาก ถึงมากที่สุดเลยครับหลักสูตรนี้ เพราะผมใช้ DA อยู่ด้วย

ถ้ารุ่นนี้เต็มแล้วขอเป็นสำรองด้วยคนคับ ที่เรียนไม่ไกลบ้านผมด้วย

ยังไงรุ่น 3 ขอเรียนด้วยนะครับ ชื่อพงษ์ครับ

supong_s@yahoo.com