Power Edge Dell R210 เหลือประกันถึง 8/Jun/2014 ครับ 4 ตัว ครับ

ขายเรียบร้อยครับ

ราคาแรงไปครับ

R210 II มือ 1 ขายกันอยู่ 26-27k ได้ครับ

Down ราคามาหน่อยซัก 15-20k น่าจะโอเคกว่านี้ครับ

ลดได้ 20k นะครับ

R210 II หาจากไหนอะครับมือหนึ่ง 27k ผมได้มาตั้ง 34k T_T

ราคาก่อนแวทไงครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

แต่ได้เป็น E3-1220 นะ ช้าบัดซบ

R210 II E3-1220 ผมได้ราคา VAT แล้ว 26.4k ครับ :slight_smile:

สำหรับเรื่องความช้า ผมว่ามันก็ไม่ได้ช้าไปกว่า X3450 หรอกมั่งครับ Sandy Bridge + แค่ไม่มี HT

http://compare-processors.com/rank/all.php?Intel+Xeon+E3-1220=on&Intel+Xeon+X3450+=on&cp=Compare

ผมไม่เข้าใจว่า ถ้ามันเป็นราคาที่คนปกติไม่ได้กัน จะโพสตัดราคาคนอื่นทำไมอะครับ

แล้ว E3-1220 เนี่ย ช้ากว่าตัวที่ จขกท. ขายเยอะครับ

ถ้าคุณมั่นใจว่าช้ากว่า ผมก็ไม่รุ้แล้วครับ เพราะไม่เคยได้จับทั้งสองตัวตรงๆครับ ดูจาก compare แล้วเขาก็บอกว่าเร็วกว่า สงสัยเว็ปนี้มั่วครับ

ส่วนราคาทีคนอื่นไม่ได้กัน ผมว่าในนี้ก็มีขายนะครับ 28k ห่างกับที่ผมบอกหนึ่งพันบาทครับ

ส่วนที่บอกว่าผมโพสท์ตัดราคา ขอโทษครับ ผมว่าผมแนะนำ เพื่อให้ขายออกดี ลดราคา หรือไม่ลด ผมว่าขึ้นอยู่กับตัวผุ้ขายยอมรับได้หรือเปล่านะครับ

ถ้ามันดูว่าเหมือนเป็นการตัดราคา ผมขอโทษ จขกท. นะครับ :slight_smile:

ผมก็เข้าใจผิดไปเหมือนกันครับว่าเหมือนไปตัดราคา ขอโทษด้วยครับ

เท่าที่หาดูราคาในบอร์ดนี้ถูกสุดคือ 28,7xx ก็เกือบๆ 29k ครับ ส่วนเรื่องราคาของ จขกท. เหมาะสมหรือไม่นี่ขอไม่ออกความเห็นครับ

ป.ล. จขกท. ได้คนช่วยขุดกระทู้เลย ฮาา

ของดีช่วยดันให้ออกไวๆ ครับ

ราคาน่าจะโออยู่ E3-1240 ราคา 32900 บาท ^^

ขอบคุณทุกท่านครับ

ขายเรียบร้อยครับ