เว็บ portal หรือ web varity

พอดีผมอยากจะทำ web portal อย่าง sanook หรือ kapook นะครับ แล้วไม่รู้ว่าจะขึ้นต้นยังไงดี

เพราะ จะเอา joomla มาทำ ก็ แปลกๆ จะเขียนขึ้นมาเองก็เหนื่อยเกินไปหน่อย

ไม่รู้ว่าอย่าง sanook หรือ kapook นี่เขียนเองขึ้นมาตั้งแต่ต้นเลยหรือเปล่าครับ :flame: :flame:

ถ้างั้นคงไม่ได้ทำ

แหม่คุณ SIAMiweb

[quote author=obiconbig link=topic=15932.msg149210#msg149210 date=1227871368]
แหม่คุณ SIAMiweb

[quote author=SIAMiweb link=topic=15932.msg149216#msg149216 date=1227874096]
ผมก็ล้อเล่นไปเรื่อยแหละครับ

ซับละ 4คนน่าจะอยู่(โปรแกรมเมอร์+ดีไซน์+คอนเท้นท์)…พวกเฝ้าบอร์ดก็รวมๆซับกันมาช่วย lol

แต่ sub xxx เด็กฝึกงานเป็นคนทำครับ

ถ้าไม่ขยันและไม่มีคนทำมากพออย่าทำพวก variety เลยครับ ผมว่าทำเฉพาะด้านที่เราถนัดและสนใจและคิดว่าน่าจะติดกระแสได้ มันจะดีกว่าครับ หากทำ variety sanook , kapook , teenee , mthai เค้าใหญ่ เราจะไปใช้ market share ก็ยากครับ

ผมก็กำลังทำอยู่ครับรวมรวมทีมงานได้เล็กน้อยหาแนวร่วมอยากมีแต่เงินๆๆๆ